Karibu msikilizaji kwa makala ya wiki hii, makala ya viji mambo, ambapo tunapekua pekua na kukuletea baadhi ya yalojiri katika ulimwengu wa vituko, sarakasi na maajabu. Jina langu BMJ Muridhi. Bwana mmoja ambaye anashikilia rekodi ya mtu mnene zaidi ulimwenguni amepunguza uzani wake kwa kilo 292 baada ya kufanyiwa upasuaji huko nchini Uingereza. Paul Mason akitokea katika eneo la Ipswich huko Suffolk, Uingereza, alikuwa anashikilia taji la mtu mzito zaidi ulimwenguni na kuorodheshwa kwenye kitabu cha mabingwa cha The Guinness Book of World Records kama kibonge cha mtu kwa miaka kadhaa, bwana huyo alikuwa kivutio cha watalii huko uingereza kwa sababu ya uzani wake. Mwaka jana, Paul Mason aligonga vichwa vya habari kwa kushindwa kuondoka kwenye nyumba alimokuwa kwa sababu mlango ulikuwa mdogo kumliko. Lakini sasa itabidi wachapishaji wa, wa kitabu hicho cha The Guinness Book of World Records kutafuta mtu mwenye uzani mkubwa zaidi kwingineko, kwani bwana huyo sasa ana uzani wa kilo 185 peke yake na akizungumza na gazeti la The Sun linalochapishiwa huko nchini Uingereza, bwana Mason alisema bado anatia bidii ili kupunguza uzani wake hadi chini ya kilo mia moja. Bwana huyo alikiri kwamba alikuwa anaona aibu kujulikana kama mtu mnene zaidi ulimwenguni. Tukiachana na hayo ya watu wanene zaidi, hebu tuvuke kutoka Ulaya na tuingie barani Afrika ambako maajabu na sarakasi huwa si adimu. Msikilizaji, msichana mmoja huko nchini Mali ameuawa kwa kupigwa mawe, eti kwa sababu aligunduliwa kwamba hakuwa bikira usiku wa kwanza baada ya kufanya harusi. Kisa hicho cha kuhuzunisha kilitokea mapema wiki hii katika eneo la Menaka, kilomita chache kutoka mpaka wa nchi hiyo ya Mali na nchi ya Niger. Vyombo vya habari vimenukuliwa vikisema kwamba watu wengi walikusanyika katika kijiji kimoja na kutoa adhabu hiyo bila ya kujali kama ni hatia kisheria au la. Na ingawaje jina la msichana huyo alikutajwa, visa kama hivyo vimeongezeka mno huko nchini Mali, ambako watu wengi wanaamini kwamba ni kinyume na maadili ya dini yao kwa msichana kufanya mapenzi kabla ya kuolewa na kwa habari hizo za kuhuzunisha na kusikitisha kutoka eneo la Afrika Kaskazini, naona taimu zangu zimekatika, msikilizaji, zinanipungia mkono pale kwenye ukuta kunaambia ning'atuke kutoka studio. Basi usikose kujiunga nasi wiki kesho, wakati ambapo tutakuletea mengi zaidi yatakayokuwa yamejiri katika ulimwengu wa vituko, maajabu na sarakasi. Kama kawaida, makala haya hutayarishwa nami BMJ Muridhi, nikiwa hapa jijini Atlanta kwa niaba ya Sauti ya Amerika, na kama ilivyo desturi yangu, kabla rejesha kwenye studio zetu kubwa pale Washington DC, ili uweze kupata muktasari wa habari na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii, e, kwamba usimhukumu mwenzio, hukumu mwachie Mwenyezi Mungu. Kisa na maana, dunia imejaa vijimambo.