Nashangaa leo inatokea kwamba kiongozi mkubwa wa nchi anafika hatua tena katika chombo e, kuu cha nchi kama bunge kutangaza kwamba kila atakayekuwa anavunja labda taratibu au sheria apigwe. Kimsingi, hilo ni kosa kubwa, kwa sababu tuna sheria za nchi, tuna taratibu za nchi. E, Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania mwaka elfu moja mia tisa sabini na saba inasema wazi kwamba chombo kimoja kipo kitakuwa kinashughulikia watu wote ambao wanakiuka taratibu na sheria za nchi itakuwa ni mahakama. Mahakama ndio ina mamlaka ya kisheria ya kutoa hukumu. Mahakama ndio ina mamlaka ya, ya kisheria ya kusema huyu kakosa, kwa hiyo anatakiwa apate adhabu ya namna gani. Siku zote tumekuwa tukipinga na tukikataza kabisa mwananchi wa kawaida kuchukua sheria mikononi na kumhukumu. Fahamu kwamba sasa hivi katika nchi mbalimbali, hata Tanzania yenyewe, kumekuwa na wimbi la watu sheria mikononi, wakimwona mwizi wanaamua kumpiga na kukwa mawe mpaka kufa au kumchoma. Eh, sasa inapokuja tena kwa upande wa serikali kwamba viongozi wanasema kwamba watu wanao uka taratibu na sheria za nchi wapigwe, maana yake tunarudi, tu- tunarudi kuwa sawa sasa na wale wananchi ambao mtu wanamuisia kuwa mwizi wanaamua kumchoma. Na hatuwezi kutatua matatizo kwa kupiga watu, kupiga watu mabomu, kwa kupiga watu, kuwaua na, na, na silaha za, za moto. Hapana. Je, Bwana Onesmo kauli kama hizi zinazotolewa eh, na serikali inaweza kumaanisha kwamba sasa imeshindwa eh, kabisa kuhakikisha sheria zinatekelezwa nchini Tanzania? Ni rahidi ni kwamba hali ya sasa hivi eh, madhamana ya kutuongoza na kusimamia amani ya nchi, pengine wameweza kushindwa kufanya yale ambayo wanatakiwa kufanywa, kwa sababu matukio ni mengi. Tutakumbuka kwamba ndani ya miaka mitano sita sasa kumekuwa na mtiririko wa matukio. Tutakumbuka tulianzia kuanzia kwenye kina Kubenea, gazeti lile la Mwanahalisi, walianza kuvamiwa na kumwagiwa tindikali. Mtiririko umekwenda, matukio yameendelea, yametokea kuwa ni mwengi ni namna hiyo. Mwenyekiti wa chama cha e, daktari alitekwa, kaja baadaye mwangusi uawa mtiririko umekwenda, absolum Kibanda, tumekwenda mabomu ya baadaye, viongozi wa dini, wachungaji wa wapatri, mashehe wa wamekuwa wakimwagiwa tindikali na kuuawa. Tumekuja mabomu yameanza sasa Arusha kwa tena kwa mfululizo, ndani ya mwezi mmoja mambo yanatokea yale yale katika mtindo ule ule, hakuna kinachoweza kufanyika. Sasa katika hali kama hii, tunaweza tukasema kwamba uongozi wetu wameshindwa wa kutimiza majukumu yao kulinda maisha ya Watanzania na na vitu vyao.