Kauli ya Waziri Mkuu Mizengo Pinda katika mabishano kuhusu matumizi ya nguvu yanayofanywa na polisi nchini Tanzania ilitolewa bungeni leo wakati akijibu maswali ya papo kwa hapo kutoka kwa mbunge wa Kilwa Kaskazini Murtaza Mangungu: yapo malalamiko katika baadhi ya maeneo kama Mtwara, wananchi wanapigwa na vyombo vya dola. Sasa serikali iko tayari kutoa kauli ni kiasi gani watafanya uchunguzi na kupata suluhisho la kudumu ya matatizo haya? Hapo ndipo waziri mkuu Mizengo Pinda aliposema, ukifanya fujo, umeambiwa usifanye hiki, ukaamua wewe kukaidi, utapigwa tu, maana hakuna namna nyingine, maana lazima wote tukubaliane kwamba nchi hii tunaiendesha kwa misingi ya kisheria sasa kama wewe umekaidi, hutaki, unaona kwamba ni, ni mara zaidi, wewe ndio jeuri zaidi, watakupiga tu, na mimi nasema mwapige tu, kwa sababu hakuna namna nyingine eh, maana maana tumechoka sasa. Kauli hiyo ya waziri mkuu ilishtua baadhi ya wa wajumbe katika Bunge, ikiwa ni pamoja na mbunge wa Konde Khatibu Saidi Haji aliyehoji endapo kauli ya waziri mkuu haivunji Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Ni nukuu katiba ibara ya kumi na tatu kifungu cha sita b inayosema hivi: ni marufuku kwa mtu yoyote aliyeshtakiwa kwa kosa la jinai kutendewa kama mtu mwenye kosa hilo mpaka itakapothibitika kuwa anayo hatia ya kutenda kosa hilo na pia ibara hiyo hiyo kifungu cha sita i, ni marufuku kwa mtu yoyote kuteswa, kuadhibiwa kinyama au kupewa adhabu zinazomtezwa utu na kunguvu na kumdhalilisha. Mheshimiwa Waziri Mkuu, kwa kauli yako hiyo mzito uliyotoa, huoni kwamba umevunja katiba ya jamhuri ya muungano wa Tanzania?