na wakati huo rais obama akiwa amemaliza ziara yake barani afrika akieleza imani kwa hali ya baadaye ya afrika kwa kusaidia mpango mpya wa msaada wa marekani akiwa nchini tanzania bwana obama na rais wa zamani wa marekani george w bush walikwenda kwenye kumbukumbu ya eneo ambalo lilishambuliwa kwa bomu na kundi la kigaidi la alqaida mwaka 1998 mwandishi wetu dan robinson anaripoti na, na hadiariami anaisoma ripoti kamili. Mashambulizi ya mabomu yaliyoratibiwa kwenye balozi za marekani mjini Dar es Salaam na Nairobi, Kenya, Agosti 7 mwaka 1998 yalisababisha vifo vya watu 224. Takriban miaka mitatu baadaye, Alqaida iliishambulia Marekani katika ardhi yake hapo Septemba 11 mwaka 2001 katika sherehe fupi kwenye ubalozi mpya wa marekani ambao ulifunguliwa mwaka elfu mbili na tatu bwana obama na rais wa zamani george bush waliweka mashada ya maua kuwakumbuka wale waliowawa katika mashambulizi hayo ziara ya bwana obama barani afrika imelenga kwa kiasi kikubwa katika kuimarisha biashara na uwekezaji barani humo ikizungumziwa muundo mpya wa, wa msaada ushirika katika sekta za umma na binafsi na serikali za afrika pamoja na mageuzi lakini vitisho vya usalama ambavyo mataifa ya Afrika yanakabiliwa na, na jukumu la Marekani katika kusaidia kukabiliana na makundi yenye msimamo mkali yalikuwa kwenye ajenda ya Rais Obama katika majadiliano yake kuanzia Senegal hadi Afrika kusini na Tanzania. Akiwa nchini Afrika Kusini, Bwana Obama alizungumzia kile alichokiita ugaidi usiokuwa na maana, ambao aghlabu unapotosha maana ya Uislamu, moja ya dini kubwa hapa duniani, na kuchukua maisha ya waafrika wasiokuwa na hatia. Pia alijaribu kukabiliana na dhana kwamba Marekani anajaribu kuwekeza kijeshi barani Afrika, akisema hatimaye Waafrika lazima wabebe majukumu yao wenyewe. Najua kuna mazungumzo mengi kwa kuwepo kijeshi kwa Marekani barani Afrika muscle... lakini ukiangalia tunachofanya kila mara tunazipa nguvu juhudi za Waafrika. Mwishoni mwa ziara yake Afrika, Bwana Obama alitembelea kituo cha kuzalisha umeme ambacho kilikuwa hakifanyi kazi, lakini kupitia juhudi za pamoja za Tanzania na Marekani kimefufuliwa. Na kuzungumzia juhudi mpya za kuongeza maradufu fursa ya upatikanaji umeme Afrika, Bwana Obama amesema hii inaashiria mwelekeo wa kujumuisha rasilimali za umma na binafsi kuchochea maendeleo ya uchumi. Alizungumzia juhudi nyingine mpya kuanzia kilimo hadi elimu na afya, na kusema Marekani ina azma ya kuwa mshirika mwenye nguvu na Afrika katika miaka ijayo. hizo sure that... ndio juhudi zetu zote zitakapokuwa katika kuhakikisha kuwa Waafrika wana nyenzo za kuwa na maisha bora kwa watu wake, na kwamba Marekani mshirika katika utaratibu huo, itakuwa vizuri kwa Afrika, itakuwa vizuri kwa Marekani na itakuwa vizuri kwa dunia. Katika ziara yake ya zaidi ya wiki moja, Bwana Obama alizungumzia maendeleo ya kidemokrasia na umuhimu wa jamii za kiraia na haki za binadamu. Nchini Senegal alisifia kipindi cha mpito wa demokrasia Afrika Kusini na maendeleo dhidi ya HIV na UKIMWI kama mfano kwa Afrika. Alikutana na familia ya rais wa zamani wa Afrika Kusini, Nelson Mandela ambaye anaumwa na pia kusisitiza jukumu la vijana wa Afrika katika kujenga hali ya baadaye. Wakati akiondoka Tanzania, amesema ametiwa hamasa na ana imani kwamba kama itakuwa na mwelekeo sahihi, Afrika na watu wake wanaweza kuwa na enzi mpya ya mafanikio.