Leo katika dunia ya wanawake tunazungumzia mkutano wa wanawake uliofanyika nchini Tanzania ambao umewakutanisha mke wa rais wa Marekani Michelle Obama na mke wa rais wa zamani wa Marekani Laura Bush ili kuhamasisha uwekezaji kwa wanawake. Mwandishi wetu Gabe Joslow anaripoti kutoka Dar es Salaam kuwa mazungumzo yalihusu madaraka yasiyo ya kawaida na changamoto ambazo zinaambatana na kuwa mke wa rais. Hadijariami anaisoma ripoti kamili. Wanawake hawa wawili walikutana pamoja kwa ajili ya mkutano wa wake wa viongozi wa Afrika ili kuzungumzia juhudi za kuwawezesha wanawake kama sehemu ya mradi unaoendeshwa na Laura Bush kupitia taasisi ya George W. Bush iliyoanzishwa na mume wake baada ya kuondoka madarakani. Katika hotuba yake ya ufunguzi mjini Dar es Salaam hivi leo, Bibusha amesema kuhamasisha majukumu ya wanawake kuzisaidia nchi kuwa na mafanikio zaidi na uthabiti. Tunamulika kuwasaidia wanawake katika mkutano huu kwa sababu katika ngazi zote na katika sehemu zote kwenye jamii wanawake wana jukumu kubwa sana. Wake wa marais wa Ethiopia, Msumbiji, Afrika Kusini na Tanzania walihudhuria mkutano huo ambao unabuni njia za kuwawezesha wanawake kiuchumi na kijamii kwa kuwapatia fursa nzuri katika huduma za afya, elimu na fedha. Akiongoza mkutano huo, Bi Obama amesema anafahamu vyema nguvu ya elimu. Parents... nilikuwa msichana ambaye nimekulia upande wa kusini mwa Chicago. Wazazi wangu hawakuwa na fedha za kutosha, lakini waliwekeza katika elimu yangu na waliwekeza katika elimu yangu kama walivyofanya kwa kaka yangu, kulikuwa hakuna tofauti kwa hilo na matokeo yake ni kwamba mafunzo na matayarisho niliyoyapata yalinipa fursa na nimekaa hapa hivi sasa kama mke wa rais wa Marekani kwa sababu ya elimu. Wakati wanawake hao wawili walizungumzia fursa ambazo zinakuja na kuwa katika nafasi walizonazo, pia walielezea kuwa wanakabiliwa na baadhi ya changamoto kama wanawake wengine nchini Marekani. Bibush anasema aghlabu vyombo vya habari vinataka kulenga tu jinsi mke wa rais anavyoonekana na kupeleka ujumbe ambao si sahihi kwa vijana katika taifa hilo. Ni tatizo kila mahali nchini Marekani kwa wasichana, pia jinsi unavyoonekana. Wasichana wana wasiwasi kuhusu matatizo mbalimbali ambayo ni lazima wayatilie wasiwasi lazima wawe na wasiwasi kuhusu kile ambacho wanakifanya na jinsi wanavyopatiwa elimu, badala ya kujiangalia uzuri wao. Kwa kweli kama wake za marais, bi Obama amesema yeye pia anafahamu kwamba hata hawa wanaume, hata kama ni wenye nguvu kama walivyo, pia nao ni binadamu. nampenda so like na mume wangu, lakini mara nyingine ana mambo kama matano ya kufanya kwa wakati mmoja. Inanifurahisha kuangalia, ujui koti lako liko wapi? uvioni viatu vyako, bwana rais? Dar es Salaam umekuwa mji wa mikutano kwa wanawake hao wawili wa viongozi kutoka Marekani ambao wanafanya kazi katika pande mbili tofauti za kisiasa.