Bila shaka ni ukweli mtupu kwamba dunia ina mambo. Karibu msikilizaji kwa makala yetu ya wiki hii yanayopekua pekua habari zisizo za kawaida zilizogonga vichwa vya habari katika sehemu tofauti tofauti ulimwenguni. Ni makala Viji Mambo. Jina langu BMJ Muridhi. Safari yetu hii leo inaanzia huko nchini Vietnam katika mji wa Ho Chi Minh, ambako wanasayansi wamegundua chura mmoja ambaye anapaa kama ndege. Maajabu makubwa! Jarida la The National Geographic limeripoti wiki hii kwamba chura huyo mwenye urefu wa inchi 3.5 aliwashangaza wanasayansi kwa uwezo wake wa kupaa kwa muda mrefu bila kutua. Mwanasayansi mwenye umaarufu mkubwa kwa masuala ya vyura Jodi Role alikiambia kituo hicho cha habari kwamba chura huyo amehifadhiwa kwenye eneo lenye ulinzi mkali huko Ho Chi Minh ulio mji mkuu wa Vietnam kusubiri utafiti zaidi kubainisha ni nini hasa kilichopelekea chura huyo kupaa kama ndege. Tausiwangu maringo yako. Na tutoke Vietnam, msikilizaji, ambako vyura wanapaa hewani kama ndege, na tusafiri moja kwa moja hadi barani Afrika. Mbwa mmoja huko nchini Nigeria amewashangaza wakazi wa, wa, wa kijiji kimoja baada ya kujifungua vijimbwa ishirini na vitano kwa wakati mmoja. Maajabu. Shirika la habari la MSNBC limeripoti kwamba kisa hicho cha ajabu kilitokea katika kijiji kimoja karibu na mji wa Maiduguri, kaskazini mashariki mwa nchi hiyo ya Nigeria. Wataalamu wa kisayansi waliliambia shirika hilo la habari kwamba si kawaida kwa mbwa kupata zaidi ya vijimbwa kumi na sita. Wageni pamoja na wakazi wengi wa kijiji hicho walionekana kupiga foleni wakitaka kushuhudia mbwa huyo wa kipekee. Na kwa hayo kuhusu mbwa asiyepanga uzazi <laughs> naona time zangu msikilizaji zinanipa kisogo. Basi usikose kujiunga nasi wiki kesho, wakati ambapo tutakuletea mengi zaidi kutoka meza ya viji mambo ambapo upekua pekua na kuangalia ni yapi yamejiri e katika ulimwengu wa vituko sarakasi na maajabu. Kama kawaida, makala haya hutayarishwa na kuletwa kwako nami BMJ Muridhi nikiwa katika studio zetu ndogo hapa jijini Atlanta, na kabla sijakurejesha kwenye studio zetu kubwa pale Washington DC ili uweze kupata muktasari wa habari kama ilivyo desturi yangu, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba kumzaa mwana si kazi, hata kama ni mwana wa mbwa kazi ni kumlea. Kisa na maana, dunia imejaa viji mambo.