Katika habari za dunia hii leo, ndege ya rais wa Somalia Hassan Sheikh Mohamud ilitua kwa dharura katika uwanja wa ndege wa Mogadishu leo Jumatatu baada ya kupata matatizo ya injini. Rais hakujeruhiwa katika tukio hilo na hakuna ripoti za majeruhi yoyote. Msemaji wa serikali Abdurahman Omar Osman anasema ndege iliondoka uwanja wa ndege wa Mogadishu saa tatu asubuhi kwa saa za huko, lakini lilirejea mji mkuu baada ya dakika 20 za kuwa hewani kutokana na tatizo ambalo lilitokea kwenye moja ya injini za ndege hiyo. Afisa wa uwanja wa ndege ameiambia Sauti ya Amerika kwamba ndege ilipata tatizo la pancha wakati ikitua. Maafisa wa uwanja wa ndege wamekanusha ripoti za vyombo vya habari kwamba ndege hiyo ilishika moto. Rais na ujumbe wake walikuwa wakisafiri kuelekea Sudan Kusini kwa sherehe za maadhimisho ya sikukuu ya uhuru wa nchi hiyo. Ujumbe huo baadaye ulitumia ndege nyingine na kuondoka kuelekea Sudan Kusini. Idadi ya vifo kutokana na mapambano mjini Cairo inatarajiwa kuwa kubwa zaidi wakati jeshi la Misri na wafuasi wa rais wa zamani aliyeondolewa madarakani Mohamed Morsi wakiendelea kushutumiana kila mmoja kwa kuchochea ghasia za mauaji. Wizara ya afya ya Misri imesema hivi leo kuwa watu 51 waliuawa na, na mamia ya kujeruhiwa mapema, ghasia zilipopamba moto karibu na makao makuu ya Republican Guard. Maafisa wa jeshi wamesema mwanajeshi mmoja alikuwa miongoni mwa wale waliofariki na wengine kadhaa kuwa katika hali mbaya. Walioshuhudia wamesema mitaa karibu na makao makuu hayo imejaa gesi ya machozi kabla ya kusikia milio ya risasi. Maafisa wa Muslim Brotherhood wanashutumu jeshi kwa kufyatua risasi bila sababu na kuua wanaume, wanawake na watoto. Msemaji wa jeshi Ahmed Mohamed Ali amesema wanajeshi walifyatua risasi baada ya kushambuliwa vikali na kile kilichoelezewa kuwa ni kundi la magaidi waliokuwa wakijaribu kuvamia jengo. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Maafisa katika mji wa kusini mwa India wa Sekundarabad wanasema hoteli ya ghorofa mbili imeanguka hivi leo Jumatatu na kuua watu sita na kujeruhi wengine kumi na mbili. Maafisa wanasema wafanyakazi wa uokozi wanafanya msako katika jengo la hoteli ya City Light kuwapata watu kadhaa ambao wamekwama katika vifusi na inahofiwa kwa idadi ya vifo huenda ikapanda zaidi. Polisi wamesema jengo hilo lilikuwa la zamani sana na limeanguka kutokana na uzito Mwezi uliopita jengo moja la makazi ya watu katika viunga vya mji mkuu wa kibiashara wa Mumbai lilianguka na kuua watu kumi wakiwemo watoto watano na kujeruhi wengine tisa. Shirika la ndege la Asiana linasema rubani wa ndege iliyoanguka Jumamosi kwenye uwanja wa ndege wa San Francisco bado alikuwa katika mafunzo ya kurusha ndege aina ya e Boeing 777 na ilikuwa mara yake ya kwanza kujaribu kuitua ndege hiyo. Shirika hilo la ndege lenye makao yake Korea kusini limesema hivi leo kuwa rubani alikuwa na ujuzi wa saa 43 kuendesha ndege aina ya e Boeing 777 na zaidi ya saa elfu tisa za kurusha ndege kwa ujumla. Rubani mwenye ujuzi zaidi alikuwa kama mwalimu na rubani msaidizi katika ndege hiyo. Wachunguzi wa Marekani wanasema ni mapema mno kusema kitu gani kimesababisha ajali, lakini ndege hiyo ilikuwa ikienda chini ya mwendo wake wa kawaida wakati ikijaribu kufika kwenye njia ya ndege na kwamba rubani alijaribu kutua kwa ghafla. Bomu ambalo lilikuwa linamlenga kiongozi wa kikabila huko Pakistan limeua watu sita na kujeruhi wengine dazeni kaskazini magharibi mwa nchi hiyo. Mlipuko ulimlenga Malik Habibullah Khan hivi leo Jumatatu, katika mji wa Doaba, kiasi cha kilomita 190 magharibi mwa mji mkuu Islamabad, katika ukanda wa kikabila ambako Taliban na Alqaida kwa muda mrefu wamekuwa wakifanya harakati zao. Habibullah Khan hakuwa ndani ya gari iliyolengwa, lakini shirika la habari la Associated Press linaripoti kwa kaka yake na mlinzi wake waliuawa katika mlipuko huo pamoja na watu waliokuwa wamesimama pembeni ya barabara. Bomu limeharibu vibaya majengo kadhaa ya karibu katika eneo hilo. Vyombo vya habari vinaripoti kwamba shambulizi limeshutumiwa vikali na waziri mkuu Nawaz Sharif. Serikali yake imekuwa mtetezi wa kuwepo kwa mafunzo ya, mazungumzo ya amani na Taliban wa Pakistan ambao wamekuwa wakiwalenga maafisa wa serikali na washirika wao katika siku zilizopita. Wanajeshi wa serikali ya Siria wameshambulia wilaya muhimu kadhaa katika mji wa Homs leo Jumatatu, wakipambana na majeshi ya upinzani kwa siku ya kumi mfululizo katika jaribio la kuugawa upande wa kaskazini unaoshikiliwa na waasi na kutaka kupata eneo salama kati ya mji mkuu na pwani ya Mediterranean. Kundi la Syrian Observatory for Human Rights lenye makao yake nchini Uingereza limesema kuwa wilaya za Babhood na Al Safa Safa zimepigwa vibaya na makombora, mabomu na vifaru. Halikutoa idadi ya waliofariki, jambo ambalo ni vigumu kuthibitisha kwa sababu ya masharti kwa vyombo vya habari na hali ya usalama. Rais wa Cuba Raul Castro ameelezea uungaji mkono wake kwa mataifa ya juu ya msimamo wa mrengo wa kushoto ambaye anatoa hifadhi kwa mfanyakazi wa zamani wa upelelezi wa Marekani Edward Snowden. Bwana Castro amesema anaunga mkono haki ya nchi zote katika eneo hilo kuwapatia hifadhi, hifadhi wale ambao wanaadhibiwa kwa misimamo yao. Viongozi wa Venezuela, Nicaragua na Bolivia wamesema watamchukua Snowden mwenye umri wa miaka 30, mtu ambaye alivujisha nyaraka za siri za idara ya usalama wa taifa ya Marekani. Bado haiko bayana jinsi Snowden atakavyofika katika moja ya mataifa hayo ya Latin America. Serikali ya Cuba haijasema iwapo itamruhusu apitie nchini kwake. Snowden inaaminika yuko katika eneo la abiria wanaosubiri kuendelea na safari zao katika uwanja wa ndege wa Moscow tangu wawasili nchini humo wakitokea Hong Kong wiki mbili zilizopita ameshindwa kuendelea na safari yake kwa sababu Marekani imebatilisha hati yake ya kusafiria.