Viongozi wa muda wa Misri wanaendelea na juhudi za kuunda serikali huku kukiwa na pingamizi kutoka vyama vya siasa juu ya namna nchi itakavyosonga mbele kufuatia kuondolewa kwa ku rais Muhamed Morsi. Waziri mkuu wa muda Muhamed El Biblawi anaangalia watu wa kuteua kwenye nafasi za uwaziri hii leo, wakati chama cha bwana Morsi cha Muslim Brotherhood kikikataa kuchukua nafasi yoyote na kukosoa hati za kukamatwa zilizotolewa Jumatano dhidi ya viongozi wake. Mwendesha mashtaka mkuu wa Misri ametoa amri ya kukamatwa kiongozi wa Muslim Brotherhood Mohamed Bade, mmoja wa manaibu wake na watu wanane wengine, na kusema wanashutumiwa kwa kuchochea ghasia ambazo ziliua watu 51 wa Jumatatu huko Cairo. Afrika Kusini inasema kiongozi wa zamani wa nchi hiyo Nelson Mandela anaendelea vizuri na matibabu lakini bado yungali mgonjwa sana. Taarifa kutoka ofisi kwa ofisi ya rais inasema Rais Jacob Zuma alimtembelea Mandela hospitali leo asubuhi. Ilikuwa ni mara ya pili chini ya saa 24 ambapo alimtembelea shujaa huyo wa kupambana na ubaguzi. Bwana Mandela, ambaye alikuwa rais wa kwanza mweusi wa Afrika Kusini, amekaa katika hospitali moja ya Pretoria kwa siku 33 tangu walipokimbizwa hospitali kutokana na ambukizo la mapafu. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA hapa Washington DC. Maafisa wa ngazi za juu wa China na Marekani walikutana hii leo mjini Washington kwa siku ya pili na ya mwisho juu ya mazungumzo ya kimkakati na kiuchumi. Pande hizo mbili ziliweza kukubaliana Jumatano kuwa na ushirikiano mkubwa zaidi ili kupunguza hewa chafu na uchafuzi wa hali ya hewa. Mkutano wa Alhamisi unalenga juu ya masuala ya kiuchumi. Mazungumzo hayo ya kila mwaka katika ngazi ya waziri yanatoa fursa kwa Washington na Beijing kuzungumza na wakati mwingine kumaliza tofauti zao katika masuala ya ushirikiano na kutokubaliana. Polisi wa Canada wamethibitisha kwamba watu thelathini waliopotea tangu wiki iliyopita kwenye mlipuko wa mabehewa ya mafuta huenda wamekufa na kuongeza idadi yaliyofariki kutokana na ajali hiyo ya treni kufikia hamsini. Maafisa walikutana na familia walio na huzuni baada ya kupata miili ishirini katika ajali mbaya kuliko zote Canada katika miaka mia moja na hamsini. Afisa mmoja wa polisi alisema, walionusurika waliambiwa uwezekano wa kufariki kwa wapendo wao. Uchunguzi wa ajali hiyo ya jumamosi iliyopita huko Lac Megantic, Quebec unalenga kwenye hatua za mhandisi wa treni hiyo Tom Harding. Anasema alifunga breki za treni hiyo baada ya kuiegesha nje ya mji Ijumaa usiku mwisho wa muda wake wa kazi, lakini muda mfupi baadaye treni hilo lilianza kusogea na kushuka mlima kuelekea Lac Megantic kutoka nje ya njia yake na kusababisha milipuko mikubwa ambayo iliharibu sehemu kubwa ya kibiashara ya mji huo. Mkuu wa kituo cha reli cha Montreal, Maine na Atlantic Edward Bukart mwanzo alisema kwamba anaamini maelezo ya Harding, lakini kwa sasa anasema haamini na amemsimamisha kazi bila malipo. Polisi wanasema wanachunguza kama uzembe ulisababisha ajali hiyo naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Tunaendelea na habari za dunia. Mahakama moja ya watoto huko India imeahirisha kutoa hukumu kwa kijana wa kiume aliyehusika katika mashambulizi mabaya ya mwaka jana ya ubakaji wa kundi. Mahakama ya watoto ya New Delhi ilitarajiwa kwa kiasi kikubwa kutangaza hukumu hiyo leo Alhamisi. Maafisa wa mahakama wanasema hukumu hiyo itatangazwa Julai 25 mshukiwa ambaye alikuwa na umri wa miaka kumi na saba wakati wa shambulizi hilo anakabiliwa na hukumu ya juu ya miaka mitatu jela. Kesi ya wa washukiwa watu wazima inaendelea katika mahakama nyingine; wanakabiliwa na hukumu ya kifo kama wakikutwa na hatia. Mmoja wa watu hawa wazima watano alifariki dunia mapema mwaka huu. Majaji katika mahakama ya uhalifu wa kivita ya Umoja Mataifa wamerudisha tena kosa la mauaji ya halaiki dhidi ya kiongozi wa zamani wa Bosnia Radovan Karajik, katika mauaji ya watu wasio wa Serbia katika vita vya nchi hiyo vya 1992 hadi 1995 maamuzi ya leo yanabatilisha uamuzi wa wa kufutiwa makosa mwaka jana ya kosa moja la mauaji ya halaiki. Wakati huo huo, ameshtakiwa kwa kuhusika na mauaji ya mwaka 1995 ya halaiki ya wa Srebrenica Waislamu elfu nane wanaume na watoto wa kiume. Karadzic pia anakabiliwa na mashtaka mengine tisa ya uhalifu wa kivita na uhalifu dhidi ya binadamu kutokana na mpango wake kutaka kuua watu wote wasio waseb huko Bosnia.