Wafuasi wa rais aliyetolewa madarakani nchini Misri, Mohammed Morsi, wanajitokeza kwa wingi hii leo wakiitikia wito wa chama cha Muslim Brotherhood kufanya maandamano makubwa ya kitaifa dhidi ya serikali inayoungwa mkono na jeshi. Maelfu ya watu walikusanyika nje ya msikiti wa Raba El Adawiya huko Cairo wakiimba sema ukweli, wakitaka Rais Morsi arudishwe madarakani. Wapinzani wa rais huyo wa zamani nao pia wanapanga maandamano makubwa katika eneo la Tahrir mjini Kairo. Watu wapatao wawili wamefariki dunia katika mji mkuu wa Somalia, Mogadishu, baada ya mlipuko wa mabomu wa kujitoa muhanga kushambulia msafara wa majeshi ya Umoja wa Afrika. Maafisa wanasema waliouawa katika shambulio la leo walikuwa ni raia. Watu wapata wawili wengine walijeruhiwa. Mashahidi wanasema mlipuaji huyo alikuwa akiendesha gari lililojaa milipuko akifuata huo msafara, wakati mlipuko ulipotokea. Haikujulikana mara moja nani alihusika na mashambulizi hayo, lakini kundi la waasi la Al-Shabab lenye uhusiano na Al-Qaida hufanya mashambulizi kama hayo katika majaribio yao ya kuiondoa serikali ya Somalia inayoungwa mkono kimataifa. Wanachama wa kundi la waasi wanaopambana kumtoa madarakani Rais wa Syria Bashar al-Assad wanasema mmoja wa makamanda wao wa juu ameuawa na wana wanamgambo wenye mahusiano na Al-Qaeda ambao pia wanapambana huko Syria. Makamanda wa jeshi la Free Syrian Army wamesema Kamal Hamami, mwanachama wa FSA Supreme Military Council, aliuawa katika kituo cha ukaguzi katika jimbo la Latakia kaskazini na wanachama wa kundi lijulikanalo kama Islamic State of Iraq and Syria. Hakukuwa na njia yoyote ya kuthibitisha hilo kutoka kundi lisilofungamana na upande wowote. Mashambulizi nchini Iraq yameua watu wapatao ishirini Alhamisi usiku na mapema Ijumaa. Polisi wanasema mshambuliaji wa kitoa muhanga alishambulia kwenye mazishi ya mtu mmoja mshia katika mji wa Mukdadia kaskazini mashariki mwa Bagdad na kuwa watu wapatao kumi. Bomu jingine baya lilitokea katika ukumbi wa kidini wa kishia karibu na mji wa kaskazini wa Dujal. Umoja wa Mataifa wanasema ghasia za Irak zimeua zaidi ya watu elfu mbili na mia tano tangu mwezi Aprili. Mfanyakazi wa zamani wa Marekani Edward Snowden anaripotiwa kuwa ameomba hifadhi ya kisiasa huko Russia na Kremlin inaonyesha huenda ikamkubalia kukaa nchini humo ikiwa ataacha kuendelea kutoa siri za mipango ya uchunguzi ya Marekani. Snowden mwenye umri wa miaka thelathini alikutana hivi karibuni na wanaharakati wa haki za binadam na mawakili wa Rasia katika uwanja mmoja wa ndege huko Moscow. Wengi wao wanakaririwa wakisema anataka kubaki Rasia kwa sababu hawezi kwenda nchi nyingine yoyote kwa sasa, baada ya Marekani kuifuta hati yake ya kusafiria. Nchi tatu za Amerika ya Kusini, Venezuela, Bolivia na Nikaragua, zilikubali kumpa hifadhi ya kisiasa. Snowden yuko katika eneo la abiria ambao bado wako safarini kwenda nchi nyingine katika uwanja wa ndege wa Sheremetievo kwa karibu wiki tatu awali, alionyesha nia ya kutaka kuomba hifadhi Rusia, lakini aliondoa maombi yake baada ya rais wa Rusia Vladimir Putin kusema kwamba ombi lake litasikilizwa iwapo tu Snowden ataacha kuendelea kutoa maelezo kuhusu mpango wa uchunguzi unaofanywa na NSA. Maafisa mashariki mwa Indonesia wanatafuta kiasi cha wafungwa mia moja ambao wametoroka kwenye jela iliyokuwa na msongamano mkubwa wakati wa ghasia ambapo watu watano walifariki dunia. Polisi na wanajeshi waliwakamata kiasi cha wafungwa 50 usiku wa kuamkia leo, ikiwa ni pamoja na baadhi ya magaidi. Maafisa wa jela katika gereza la Tanjungusta katika mji wa Medan walisema ghasia hizo zilisababishwa na kukatika kwa umeme ambako kulipelekea kukatika kwa maji. Wafungwa waliwasha moto katika eneo hilo, na zaidi ya wafungwa wengine 150 walitoroka. Magaidi wapatao darzeni pia walikuwa ni miongoni mwa wale waliotoroka. Vyanzo vya habari vya jela vinasema askari pia kadhaa wa jela wanashikiliwa mateka, wakati wafanyakazi watatu wa jela na wafungwa wawili wameuawa katika ghasia hizo. Wabunge wa Ireland wamepiga kura kuunga mkono sheria mpya ya kuruhusu utoaji mimba katika hali maalum. Bunge lilipiga kura kuunga mkono sheria mpya leo Ijumaa kwa kura 127 dhidi ya 31. Wanachama watano wa chama cha waziri mkuu Enda Kenny cha Fine Gael walipiga kura kupinga mswada huo na wamefukuzwa kwenye chama hicho. Mswada huo wenye utata umesababisha maandamano kutoka kwa wale wanaounga mkono uhuru wa maamuzi na makundi ya kupinga utoaji mimba. Mswada huo unaruhusu utoaji mimba wakati tu mwanamke akiwa hatarini kupoteza maisha au kama mama mjamzito akitaka kujiua. Sheria hiyo mpya hairuhusu utoaji mimba kama mtu akibakwa, akilala na ndugu yake au mtoto asiyekamilika tumboni. Kijana mwanaharakati wa Pakistan Malala Yusafzai anasherekea miaka kumi na sita tangu kuzaliwa kwake bila sherehe, ila kwa kutoa ahadi ya kuunga mkono juhudi za katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa kuweza kuwapeleka watoto shule, hasa wa kike Ifikapo mwaka elfu mbili na kumi na tano. Yusuf Zai alipigwa risasi kichwani wakati akirudi nyumbani kutoka shule na Taliban miezi tisa iliyopita. Alilengwa kwa sababu alipigania haki ya watoto wa kike kwenda shule huko Pakistan. Yusuf Zai alikaa kwenye kiti ambacho kwa kawaida huwekewa katibu mkuu Ban Kimun wakati mkuu huyo alipotangaza siku ya Malala alisema, Heshima hiyo si tu kwa sababu yake, akisema, siku ya Malala si siku yangu leo. Ni siku ya kila mwanamke, kila mtu na kila msichana ambaye ametoa sauti yake kwa kudai haki zake.