Mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC imekataa ombi la makamu rais wa Kenya kutaka kesi yake ianze ya kusikilizwa Afrika. ICC imesema leo Jumatatu kuwa kesi ya makamu rais wa Kenya William Ruto itaanza kusikilizwa mwezi Septemba huko Hague, katika makao makuu ya ICC. Ruto na mshtakiwa mwenzake Joshua Arap Sang wanashtakiwa kwa uhalifu dhidi ya ubinadamu kwa kusaidia kufanya ghasia mbaya za kikabila zilizotokea baada ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2007. Mawakili wa utetezi waliomba ICC kusikiliza walau sehemu ya kesi hiyo nchini Kenya au Tanzania. Taarifa ya ICC inasema majaji walikubali kimsingi wazo hilo, lakini wameamua kusikiliza kesi hiyo Hague kwa sababu kadhaa, ikiwa ni pamoja na usalama, gharama na athari kwa mashahidi na waathirika. Uamuzi huwa leo hautaathiri kesi ya rais wa Kenya Uhuru Kenyatta ambaye anakabiliana na mashtaka ya uhalifu dhidi ya ubinadamu kuhusiana na ghasia za baada ya uchaguzi nchini Kenya. Kesi yake inatarajiwa kuanza kusikilizwa Novemba kumi na mbili. Maafisa wa Marekani kai wako Cairo kukutana na viongozi wa muda na kusisitiza umuhimu wa kipindi cha mpito kuelekea serikali ya pamoja iliyochaguliwa kidemokrasia. Naibu waziri wa mambo ya nje Bill Burns anafanya ziara ya kwanza ya afisa wa juu wa serikali ya Marekani tangu kuondolewa na jeshi kwa rais Muhamed Morsi mapema mwezi huu. Wizara ya mambo ya nje inasema mazungumzo yake Jumatatu na Jumanne yatajumuisha vyama vya kiraia na viongozi wa kibiashara. Mikutano hiyo inakuja wakati chama cha Muslim Brotherhood cha Morsi kimewataka unga mkono wake kuandamana kwa, kwa amani hii leo huko Cairo katika mfululizo wa maandamano ya umma dhidi ya kuondolewa kwake. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inasema majeshi yake yameua waasi 120 na, na kuwakamata dazeni nyingine katika jimbo la Kivu Kaskazini. Msemaji wa serikali ya Kongo Lambert Mende amesema leo Jumatatu kwamba wanajeshi wapatao kumi wamefariki dunia katika mapigano wa kaskazini mwa Goma, ambao ndio makao makuu ya jimbo. Mapigano yaliendelea katika siku ya pili katika eneo hilo baada ya kundi la waasi wa M23 kushambulia jeshi la serikali karibu na miji ya Mutaho na Rusayo Jumapili. M23 wanasema jeshi lilishambulia maeneo yao. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, hapa Washington DC. Polisi huko mashariki mwa Indonesia wanasema watu wapatao 18 wameuawa katika pambano la ngumi wakati mashabiki wa yule aliyeshindwa walipoanzisha ghasia. Maafisa katika mji wa Nabire walisema hii leo Jumatatu kwamba watu wapatao 1500 walikuwa wakiangalia mechi ya ubingwa wa ngumi katika mji huo katika uwanja wa Kotalama, wakati wale mashabiki walieshindwa baada ya kukasirishwa na matokeo wakaanza kurusha viti Polisi wanasema watu ghafla wakaanza kutumia milango miwili ya kutoka nje kwa hofu ya ghasia zinaweza kuwa mbaya, na ndipo mkanyagano ukatokea. Kiasi cha watu 40 walijeruhiwa katika ghasia hizo. Ukuaji wa uchumi wa China umepungua kwa kiasi kikubwa tangu mwaka 1991 huku uchumi huo wa pili kwa ukubwa duniani ukiumia kwa kiasi fulani kutokana na biashara hafifu. Kituo cha taifa cha takwimu kilitoa ripoti hii leo ikionyesha kwamba uchumi wa China umepanuka kwa asilimia 7.5 zaidi ya mwaka uliopita katika miezi mitatu ya kuishia Juni, ikiwa ni chini kutoka robo tatu iliyopita ya asilimia 7.7. Mchumi Ren Jiangfang wa IHS Global Insight amesema ukuaji wa uchumi wa China wa chini ya asilimia 8 kwa robo tatu 8 mfululizo ni ishara ya wazi ya matatizo. China imekamata maafisa wanne wa kampuni ya kutengeneza madawa ya Uingereza ya GlaxoSmithKline kwa tuhuma za rushwa, ikiwa ni sehemu ya uchunguzi wa kampuni za nje unaofanywa na China zinazotuhumiwa kufanya mipango haramu. Wizara ya usalama wa umma ya China iliwatambua maafisa hao wanne waliokamatwa leo Jumatatu, wakisema watu hao ni raia wa China wakiwa na nafasi za juu kwenye idara ya GSK ya China. Shirika la habari la taifa la China lilisema wiki iliyopita kuwa maafisa wa GSK walikuwa wakichunguzwa kwa kutoa rushwa kwa madaktari hospitalini na kwa maafisa wa serikali na wengine, ili kuongeza mauzo na kuongeza bei za vifaa vya GSK vya madawa huko China. Maelfu ya waandamanaji wamefanya maandamano ya kelele katika miji kadhaa ya Marekani ili kupinga uamuzi wa mahakama moja ya Florida ya kumwachia huru mlinzi wa kujitolea wa mtaani aliyempiga risasi na kumuua kijana mweusi Trayvon Martin. Maandamano ya amani yalifanyika katika miji ya New York, San Francisco, Boston, Detroit na Chicago yakidai haki katika kile ambacho waandamanaji wanakiona kuwa ni maamuzi yaliyo na ubaguzi. Watu wapatao sita walikamatwa leo huko Los Angeles wakati polisi wa kutuliza ghasia walipovunja mkusanyiko usio na kibali karibu na kituo kimoja cha televisheni. Rais wa Marekani Barack Obama ameomba kuwe na utulivu jana Jumapili na kusema sisi ni taifa linalotii sheria na mahakama imeamua. Kwa miezi kadhaa, kesi hii iligubika vyombo vya habari na mitandao ya Marekani na kuanzisha mdahalo wa kitaifa kuhusu rangi na kupambana na uhalifu hapa Marekani. Mahakama moja ya uhalifu wa kivita huko Bangladesh imemkuta na hatia kiongozi wa juu wa chama cha Kiislamu kwa madai ya uhalifu wa kivita. Mahakama hiyo huko Dhaka imemhukumu maisha jela Gulam Azam leo Jumatatu. Azam mwenye umri wa miaka tisini amehukumiwa kwa kula njama za kufanya mauaji katika vita vya mwaka 1971 vya kutafuta uhuru kutoka kwa Pakistan. Azam ni kiongozi wa kidini wa chama cha kiislamu kikubwa kuliko vyote nchini humo, Jamaat el Islami. Ghasia kutokana na hukumu hiyo zilitokea nchini kote Bangladesh, kati ya uunga mkono wa Azam na askari polisi.