Katika habari za dunia jioni ya leo, Nigeria imerejesha huduma za simu za mikononi katika majimbo matatu ya kaskazini mashariki ambako huduma hizo zilifungwa ili kupambana na kundi la kiislamu lenye msimamo mkali la Boko Haram. Msemaji wa wizara ya ulinzi, Chris Olukolade, ameiambia Sauti ya Amerika kwamba huduma ya simu za mikononi imerejeshwa katika jimbo la Bono leo Ijumaa, baada ya kurejesha huduma kama hizo huko Yobe na Adamawa. Olukolade amesema wanaamini kuna uthabiti wa kutosha na kwamba watu wanaweza kurejea maisha ya kawaida. Rais Goodluck Jonathan ametangaza hali ya dharura na kupeleka wanajeshi wa ziada kwenye majimbo matatu katikati ya mwezi Mei baada ya kuongezeka kwa mashambulizi ya harakati za Boko Haram. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anaelekea Ukingo wa Magharibi kwa duru mpya ya mazungumzo na rais wa Wapalestina Mahmud Abbas wakati akiendelea kusukuma kufufuliwa kwa mazungumzo ya amani kati ya wa Waisrael na Wapalestina. Kerry amekutana na mpatanishi mkuu wa Wapalestina Saib Arakat nchini Jordan mapema Ijumaa. Baadaye anatarajiwa kusafiri kurejea hapa Washington. Kuongeza muda wa ziara yake kumekuja huku maafisa wa Marekani wakisema Waisrael na Wapalestina wamepunguza tofauti zao. Pande zote mbili zimeripotiwa kubakia katika mvutano juu ya kwanza tena kwa mazungumzo hayo ambayo yalivunjika mwaka elfu mbili na kumi kutokana na Israel kujenga makazi ya walowezi kwenye ardhi walioikamata wakati wa vita vya mwaka elfu moja mia tisa sitini na saba. Maelfu ya Wamisri wanajibu wito wa Muslim Brotherhood na kumiminika katika mitaa ya Cairo kudai kurejeshwa mamlakani kwa Rais Muhammed Morsi. Wafuasi wa Bwana Morsi waliungana tena leo Ijumaa katika kile ambacho imekuwa ni mgomo wa kila siku nje ya msikiti wa Rabia El Adawiya katika eneo la Nasri City mjini Cairo, ngome kuu ya Brotherhood wakati wengine wakiandamana karibu kikucha, na chuo kikuu cha cairo wanaharakati wanaompinga morsi pia wamepanga kuandamana katika eneo la kihistoria la tahrir square mjini cairo na kuongeza wasiwasi wa kutokea mapambano kati ya makundi hayo mawili upinzani na maandamano mengine pia wamefanyika katika miji mingine kote nchini humo Detroit ambayo iliwahi kuwa mfano sekta yenye viwanda Marekani imekuwa ni mji mkubwa katika historia ya Marekani kutangaza kufilisika ikiwa ni mwathirika wa kushuka kwa idadi ya watu na kulegalega kwa kiwanda cha magari karibu nusu karne iliyopita detroit ilisimama katikati ya kushamiri kwa sekta ya magari hapa nchini na kujivunia idadi ya watu wake waliofikia takriban milioni 1.8 wengi wao wakifanya kazi kwenye kiwanda cha magari na kuwafanya watu wakuwa na maisha ya daraja la kati mjini humo lakini pale mkuu wa masuala ya fedha wa jimbo alipowasilisha makaratasi ya kufilisika hapo jana kwa ajili ya mji huo idadi ya watu imepungua na kufikia laki saba tu maeneo mengi yamehamwa na nyumba zimefungwa. Kuwasilisha nyaraka za kufilisika kunaupa mji kinga dhidi ya wakopeshaji wake. Wachambuzi wanasema shehena ya silaha iliyogundulika kwenye meli ya Korea Kaskazini na kuingiliwa kati na Panama huenda inabainisha ukiukaji wa marufuku ya silaha ya Umoja wa Mataifa kwa Pyongyang. Meli hiyo ilisimamishwa kwa mashaka kuwa pengine na madawa ya kulevya lakini meli hiyo ilipokuwa ikijaribu kupita kwenye mfereji wa Panama baada ya kuondoka Cuba, badala ya madawa hayo, hata hivyo, maafisa waligundua makasha ya silaha ambazo zilifichwa chini ya magunia ya sukari. Cuba imetoa taarifa ikidai kuwa shehena hiyo ni ya kwake na kupuuza thamani ya silaha hizo. Imesema shehena hiyo ilijumuisha makombora kadhaa, ndege mbili za kivita aina ya MiG 21 na vifaa vingine vya kijeshi vya wakati wa enzi ya Soviet ambavyo vilikuwa vinapelekwa Korea Kaskazini kwa matengenezo. Wakati huo huo, Pyongyang imeielezea shehena hiyo kuwa si chochote, lakini silaha za zamani ambazo ilikuwa zifanyiwe ukarabati.