Waziri Mkuu wa zamani nchini Kenya, Raila Odinga, anashutumu serikali ya Uhuru Kenyatta akidai kuwa serikali hiyo inaandaa machafuko nchini humo kabla ya kesi dhidi yake na naibu wake William Ruto kuanza kusikilizwa katika mahakama ya kimataifa ya ICC hapo mwezi Septemba na Novemba. Akizungumza na vyombo vya habari jana jioni, Raila Odinga alishutumu serikali ya Kenya kwa kuandaa mzozo wa kisiasa nchini humo, akisema kuwa serikali ya Kenyatta inataka kuonyesha kuwa Kenya haiwezi kutawalika kwa sababu yeye na naibu wake wanakwenda katika mahakama ya the Hague katika muda wa miezi michache ijayo. Maafisa wa ngazi ya juu wa usalama huko Kenya wamemhoji Odinga na mpambe wake Eliudi Owalo kuhusu madai yake kwamba kuna njama za kuanza mapinduzi kwa njia ya maandamano ya umma sawa na yaliyofanyika nchini Misri, yatakayojulikana kama March 4th Movement au M4M, dai ambalo Odinga anakanusha. Wafanyakazi wa dharura wa China wamekimbilia kwenye eneo la kaskazini magharibi lililoathiriwa na tetemeko la ardhi kali ambao limeua watu wapatao 75 lakini maporomoko ya ardhi yanafanya kazi hiyo kuwa ngumu. Wanajiolojia wa Marekani wanasema tetemeko hilo lenye ukubwa wa 5.7 katika vipimo cha Richter lililotokea leo karibu na mji wa Dingsi katika jimbo la milimani la Gansu. Walisema tetemeko la pili lenye ukubwa wa 5.6 lilipiga eneo hilo na kulitikisa dakika tisini baadaye, wakati mamia ya matetemeko madogo yalifuata. Maafisa walisema maporomoko yaliyosababishwa na tetemeko na mvua kubwa za karibuni yaliziba barabara, wakati polisi wa China na wanajeshi walijaribu kufika maeneo vijijini ambapo maelfu ya nyumba za udongo zimeharibiwa. Watu wapatao kumi na nne wameripotiwa kupotea. Familia ya rais alitolewa madarakani wa Misri Muhamed Morsi imelaani jeshi na kutishia kutumia njia za kisheria ili kiongozi huyo wa zamani aachiwe huru. Familia hiyo ya Morsi ilifanya mkutano na waandishi wa habari hii leo huko Cairo ikishutumu jeshi la Misri kwa kumteka bwana Morsi. Mwanawe wa kiume Osama Morsi alisema familia hiyo haijamwona baba yao tangu Julai tatu wakati jeshi ilipopindua serikali ya Morsi iliyochaguliwa kidemokrasia. Na balozi mmoja wa Misri anapinga uamuzi wa Umoja wa Afrika wa kuifukuza Misri kwenye wanachama wake akisema uamuzi huo ulitokana na hali ya kutoeleweka kwa matukio kadhaa. Mwandishi wa VOA Martha van de Wolf anaripoti kutoka Addis Ababa kuwa tume ya Umoja wa Afrika inapanga kupeleka jopo la wachunguzi nchini Misri ili kutathmini upya maamuzi yake. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, hapa Washington DC. Maafisa wa ufalme wa Uingereza wanasema mke wa mwanamfalme William Kate, Will Kate amelazwa hospitali na yupo kwenye hatua za mwanzo za kujifungua. Maafisa wanasema Kate na William ambao walikaa kwenye jumba la kifalme la Kensington mwishoni mwa juma walisafiri kwenda hospitali ya St Mary katikati kati ya London alfajiri kabla ya saa kumi na mbili asubuhi leo Jumatatu. Katika sheria mpya ambayo bado haijapitishwa na bunge la Uingereza, mtoto huyo atakuwa mfalme au malkia. Mtoto huyo atamwondoa kwenye mstari mwanamfalme Harry katika kuchukua ufalme, akija nyuma ya mtoto mkubwa wa malkia Elizabeth, Charles, na mtoto wake William. Makamu rais wa Marekani Joe Biden anatarajiwa India leo Jumatatu kwa ziara ya siku nne inayodhamiria kujenga mahusiano ya kidiplomasia na masuala ya kiuchumi. Biden anatarajiwa kukutana na waziri mkuu Manmohan Singh huko New Delhi kabla ya kwenda Mumbai kuzungumzia masuala ya kiuchumi na viongozi wa biashara huko. Katika mahojiano yaliyotolewa Jumatatu na Times of India, Biden amesema anataka kuona ongezeko katika biashara ya pande mbili ambaye amesema inatarajiwa kufikia dola bilioni mia moja mwaka huu. Mlipuaji bomu wa kujitoa muhanga ameshambulia msafara wa kijeshi huko Mosu na kuwaua watu ishirini na watano, wakati wanamgambo karibu na Bagdad wamefanya mashambulizi mawili katika jela mbili, ikiwa ni matukio ya karibuni katika wimbi la mashambulizi ya ghasia. Polisi wanasema mlipuaji mabomu wa kujitoa muhanga alikuwa akifuata msafara huo katika eneo la wakazi wakati alipolipua gari lake lilojaa milipuko. Maafisa walisema miongoni mwa waliofariki ni pamoja na wanajeshi ishirini na mbili na raia watatu. Watu wengine kadhaa walijeruhiwa katika mlipuko wa Jumatatu, baadhi yao vibaya sana. Hakuna aliyedai kuhusika na mlipuko huo. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kitangaza kutoka Washington DC. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Mmoja wa maafisa wa ngazi za juu wa usalama wa Afghanistan amepoteza kura ya kutokuwa na imani baada ya kuwa madarakani chini ya mwaka mmoja. Waziri wa mambo ya ndani Gulam Mujtaba Patang alishindwa kwenye kura hiyo kwa mia thelathini na sita kwa sitini baada ya shutuma kwamba alishindwa kuboresha hali ya usalama dhidi ya waasi wa Taliban. Patang alichukua madaraka Agosti mwaka jana baada ya bunge kumtoa madarakani mtangulizi wake Bismillahi Muhammadi ambaye alikosolewa kwa sababu hizo hizo. Haijafahamika kama rais Hamid Karzai atakubali kura hiyo ya kumwondoa Patang, wakati rais huyo akijaribu kuipa nguvu serikali kabla ya kuondoa kwa vikosi vya NATO huko Afghanistan mwezi ujao. Serikali za Umoja wa Ulaya zimekubaliana kuweka kwenye orodha ya marufuku ya Umoja wa Ulaya tawi la kivita la kundi la Hezbollah la Lebanon, ikiwa ni hatua kubwa ya kubadili sera iliyotokana na shughuli za kundi hilo huko Ulaya. Mawaziri 28 wa Umoja wa Ulaya walifikia makubaliano hayo kwa kauli moja katika mkutano wa wakila mwezi, siku ya Jumatatu, ulikuja baada ya msukumo wa muda mrefu wa kidiplomasia kutoka Uingereza na Uholanzi kuweka tawi hilo la wa Waislamu wa Shia la kijeshi kwenye orodha ya magaidi. Serikali hizo mbili zilionyesha ushahidi kwamba Hezbollah ilihusika na mlipuko wa bomu huko Bulgaria mwaka jana lililoua Waisraeli watano na dereva wao Mbulgaria. Papa Francis anaanza ziara yake ya wiki moja hii leo huko Brazil, akionya kwamba dunia inajenga kizazi cha vijana waliopotea na wakati huohuo kuwasahau wazee. Kiongozi huyo wa kanisa Katoliki aliondoka Roma hii leo kuanza ziara yake ya kwanza nje ya nchi tangu alipochaguliwa kuwa kiongozi wa 266 wa kanisa Katoliki mwezi Machi. Papa huyo mwenye umri wa miaka 76 ni papa wa kwanza kutoka bara ya Amerika na anakwenda kwenye nchi iliyo na Wakatoliki wengi kuliko wote duniani, ambapo kumekuwa na wimbi la maandamano ya kupinga serikali. Akiwa kwenye ndege yake, papa aliwaambia waandishi wa habari kwamba ana wasiwasi kwamba kukiwa na vijana wengi wasio na ajira duniani kuna hatari ya kuwa na kizazi kisicho na ajira, ingawa alilinganisha kazi na heshima. Pia alilaani utamaduni wa kuwatenga wazee, akisema wasitupwe na tamaduni zinazokazania kila mambo mapya.