Katika habari za dunia hivi leo tunakueleza juu ya mapigano yenye mauaji yaendelea huko nchini Misri licha ya kutolewa mwito na rais wa mpito kuwataka watu kutulia na kuachana na ghasia. Maafisa wa wizara ya afya wanasema mapigano ya leo karibu na walipo wafuasi wa rais aliyetimuliwa madarakani Mohamed Morsi katika chuo kikuu cha Cairo yamesababisha takriban vifo vya watu sita na wengine thelathini na tatu kujeruhiwa. Takriban watu wanne wamekufa Jumatatu katika mapigano baina ya wale wanaunga mkono na kumpinga bwana Morsi. Rais wa kipindi cha mpito Adli Mansur alitoa taarifa kupitia televisheni ya taifa jana jioni akiwaeleza raia wa Misri kwamba maridhiano ni njia muhimu ya kuiwezesha nchi kusonga mbele. Kundi kubwa la watu lilikusanyika leo nje ya hospitali mjini London likitarajia kumwona kwa mara ya kwanza mtoto wa mwanamfalme wa Uingereza na kumtakia heri. Mwanamfalme William na mkewe Kate walitarajiwa kuondoka katika hospitali na kutoa fursa kwa umma kumwona mtoto wa kifalme ambaye jina lake bado halijatangazwa. Shamra shamra zilitawala Jumatatu kufuatia kuzaliwa kwa mtoto huyo, huku taarifa kutoka makazi ya kifalme zikisema kuwa Kate na mtoto wanaendelea vizuri. Mwana mfalme William alisema katika taarifa fupi kwamba hatuwezi kuwa na furaha zaidi. Baba Mtakatifu Francis anatumia siku ya leo nchini Brazil akipumzika siku moja baada ya kusalimiwa na maelfu ya watu waliokuwa na furaha. Gari la Baba Mtakatifu lilizingirwa jana wakati akipita katika mitaa ya Rio de Janeiro muda mfupi baada ya kuwasili, akiwa katika ziara wiki nzima. Maafisa wa usalama walitaabika kuwasukuma watu waliogubikwa na furaha wakati Baba Mtakatifu akishusha kioo cha gari lake kuwagusa Baadaye waandamanaji wanaoipinga serikali walipambana na polisi nje ya makazi zilipofanyika sherehe za kumpokea baba mtakatifu. Taarifa kutoka eneo la tukio zinasema kuwa kundi la watu waliokuwa na hasira walijitokeza moja kwa moja kwa viongozi wa Brazil na sio kwa kiongozi huyo wa kidini. Na mwaka huu wizara ya mambo ya nje iliweka China katika daraja la chini kwa mmoja wa wavunjaji wakuu wa sheria na kufanya magendo ya binadamu. Maafisa huko Beijing wanasema wamefanya mabadiliko makubwa katika kukabiliana na tatizo hilo, lakini bado watoto wanaokadiriwa kuwa laki mbili wanaaminika kupotea kila mwaka kwa magendo hayo. Mwandishi wa VOA aliongea na wazazi wa watoto waliopotea ambao wanatoa maombi kwa serikali kuu katika jaribio la mwisho kabisa kupata haki. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Kundi la uokozi katika eneo lililokumbwa na tetemeko la ardhi kaskazini magharibi mwa China bado linaendelea kuchimbua vifusi vya majengo yaliyoanguka kutafuta watu, huku idadi ya vifo ikizidi kuongezeka kufikia tisini na nne. Televisheni ya taifa ilionyesha wanajeshi na maafisa wengine wa kundi hilo la uokozi wakichimbua katika nyumba zilizofunikwa na maporomoko ya majengo katika jimbo la Gansu ambako tetemeko lilipiga jana. Televisheni ya taifa pia imesema zaidi ya nyumba 57 zilibomoka wakati wa tetemeko hilo na nyingine zaidi ya 73 ziliharibiwa vibaya. Taarifa zinasema zaidi ya watu 31 wamehamishwa Vituo vya msaada vya kutengenezwa kwa dharura vimewekwa kwa ajili ya kutibu watu wengi kati ya 870 waliojeruhiwa ambapo maafisa wa usalama wanasema maporomoko hayo yamezuia waokozi wengi kufika maeneo ya mbali. Afisa wa ngazi za juu wa jeshi la Marekani ameeleza umuhimu wa uwezekano wa kutumia jeshi la Marekani nchini Siria huku akitahadharisha kuhusu gharama na matokeo ya kujihusisha moja kwa moja katika mzozo nchini humo. Jenerali Martin Dempsey, mwenyekiti wa wakuu wa jeshi la pamoja, alifafanua vipengele vitano katika barua kwenye bunge iliyotolewa Jumatatu, ikieleza kuhusu kutoa mafunzo kwa vikosi vya upinzani, kuharibu silaha za maangamizi zilizohifadhiwa Siria amesema hatua kama hiyo itaweza kusaidia upinzani na kutoa shinikizo zaidi katika serikali ya Rais Bashar al-Assad. Hata hivyo, alisema matokeo yasiyotarajiwa yanaweza kuwawezesha wenye misimamo mikali na kusambaza silaha za maangamizi wanazotaka kuzidhibiti. Na kundi la al-Qaida limedai kuhusika na taratibu kwa na kuratibu mashambulizi nchini Iraq wiki hii ambayo alipelekea kutoroka kwa mamia ya wa wafungwa kutoka maeneo mawili ya vitongoji vya Baghdad. Kundi linalopigania kuundwa kwa taifa la kidini ya Kiislamu nchini Iraq limesema katika taarifa kwenye mitandao ya wapiganaji wa jihadi leo kwamba lilifanya mashambulizi katika jela zenye ulinzi mkali za Abu Gaib na Taji na kutorosha zaidi ya wanamgambo mia tano. Maafisa wa Iraq wanasema takriban walinzi ishirini na tano waliuawa katika shambulizi hilo la Jumapili jioni kuelekea Jumatatu. Iraq imeshuhudia gasia nyingi ikiholela kote nchini, kukiwa na makadirio ya watu mia sita waliouawa tangu mwanzoni mwa mwezi Julai. Tunaendelea kukusomea habari zaidi za dunia. Makamu wa rais wa Marekani Joe Biden amekutana na mwenzake wa India Hamid Ansari kama sehemu ya ziara yake ya siku nne inayozingatia masuala ya ushirikiano wa kidiplomasia na biashara. Viongozi hao wawili walifanya mazungumzo leo huko New Delhi, ambako Biden pia anatarajiwa kukutana na waziri mkuu Manmohan Singh. Biden anatarajiwa kuzungumzia kuhusu hofu za usalama nchini India, Marekani kujiondoa Afghanistan, pamoja na mapendekezo katika bunge la Marekani kuzuia viza kwa wafanyakazi wa teknolojia ya juu nje ya nchi. Ikulu ya Marekani inasema safari hiyo ni sehemu ya kuaanisha juhudi katika eneo la Asia Pacific, ikiona India kama ina mchango mkubwa katika eneo hilo. Imesema Biden pia atazingatia kuhusu ushirikiano wa kiuchumi, nishati na masuala ya mabadiliko ya hali ya hewa na njia za kuongeza ushirikiano baina ya nchi hizo mbili. Mlipuko mashariki mwa Afghanistan umeua wanajeshi watatu wa NATO. Maafisa wa Afghanistan wanasema shambulizi hilo lilitokea Jumanne katika jimbo la Wadak lililoko kusini magharibi mwa mji mkuu Kabul taarifa ya NATO ilithibitisha shambulizi hilo lakini haikutoa maelezo ya utaifa wa wanajeshi hao. Wakati huo huo, afisa mwandamizi wa jeshi la Marekani amesema anataka Marekani na Afghanistan kukubaliana ifikapo Oktoba kuhusu mikakati ya baadaye ya wanajeshi wa Marekani nchini humo. Rais Obama Thein Sein ametoa msamaha kwa takriban wafungwa wa kiasi sabini siku kadhaa baada kwa ya kuahidi kuachilia huru wafungwa wote waliobaki fikapo mwishoni mwa mwaka huu. Maafisa wamesema baadhi ya wafungwa waliopewa msamaha tayari wameachiliwa kutoka jela mbalimbali nchini Bama leo.