kuu wa jeshi la Misri amewataka wa Misri kufanya maandamano makubwa a Ijumaa ili kuliunga mkono jeshi katika mapambano yake dhidi ya ghasia na ugaidi, hatua ambayo inaashiria upinzani unaongezeka dhidi ya wafuasi wa rais Muhamed Mursi. Waziri wa Ulinzi Abdul Fatah Alsisi alitoa wito huo Jumatano hii leo wakati wa hafla ya kuhitimu wanafunzi wa kijeshi ambayo ilitangazwa moja kwa moja kupitia televisheni ya taifa katika hotuba Al-Sisi pia aliahidi kuwa hakuna nafasi ya kurudi nyuma na kwamba mpango wao wa uchaguzi wa bunge utafanyika katika muda wa miezi sita ijayo. Baba Mtakatifu Francis wa Kwanza anaanza tena ratiba yake yenye mambo mengi huko Brazil hii leo kwa kutembelea sanamu huko katika jimbo la Sao Paulo ili kutoa heshima kwa msimamizi wa kanisa Katoliki nchini humo. Kiongozi huyu wa kanisa Katoliki atasafiri kwa ndege kutoka Rio de Janeiro kusherehekea misa kubwa kwenye sanamu ya Bikira Maria ya Aparecida, alama ya nchi hiyo ya Bikira Maria. Kiasi cha watu laki mbili wanatarajiwa kuhudhuria nje ya nyumba ya ibada wakati wa ziara ya papa Francis huku kukiwa na karibu polisi elfu mbili kutoa usalama. Baada ya kutembelea nyumba hiyo ya ibada, papa Francis atarudi Rio de Janeiro kukutana na wafungwa, kutembelea maeneo ya watu masikini ambayo iliondolewa kwenye orodha ya makundi ya magenge ya madawa mapema mwaka huu na kufungua tawi la hospitali ya Rio mapema mwaka huu kwa ajili ya kuwatibu watumiaji madawa ya kulevya. Rais wa Sudan Kusini Salva Kiir jana alifuta baraza lake la mawaziri na kumwondoa makamu rais wake na pia kumsimamisha kazi kiongozi mkuu wa chama tawala. Hatua hiyo ilitangazwa katika amri Jumanne, katikati ya ripoti kwamba kuna upinzani uliojitokeza kati ya viongozi wa Sudani Kusini. Makamu rais aliyefutwa Rik Machar alikuwa ameeleza kwamba atagombania rais mwaka 2015. Barnaba Marial Benjamin, ambaye amefukuzwa kazi kama waziri wa habari, aliiambia Sauti ya Amerika kwamba uamuzi huo haukuwa wa kushangaza kwa Wasudani Kusini wengi na waasi wa Sudan wamepambana na vikosi vya serikali katika jimbo la North Kordofan kabla ya tishio la serikali kufunga bomba la mafuta kutoka Sudan kusini kufuatia shutuma za kusini kuunga mkono waasi. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Raia wa Marekani aliyefichua siri za idara ya kijasusi ya Marekani Edward Snowden amepewa stakabadhi za kumwezesha