Katika habari za dunia hivi leo tunakuarifu kuwa wachunguzi wanajaribu kujua nini kilichosababisha gari moshi kaskazini mwa Spain kuacha njia yake na kuua watu 77 na kujeruhi wengine 140. Tukio hilo lilitokea jana karibu na kituo cha gari moshi kwenye mji wa Santiago, ambapo ni moja matukio ya matukio yenye mauaji makubwa nchini humo tangu mwaka 1972 wakati gari moshi lilipogongana na basi kusini mwa Spain na kuua watu 80. Wafanyakazi wa dharura wanafanya kazi usiku kucha kuokoa walionusurika. Picha za televisheni zilionyesha moshi kutoka kwenye mabaki ya gari moshi na miili ya watu iliyofunikwa na mablanketi. Kundi la uokozi leo lilitumia vifaa maalumu kuondoa mabaki hayo katika eneo la tukio. Tanzania leo imeadhimisha siku ya Mashujaa, ambapo kitaifa imefanyika katika mkoa wa Kagera, wilaya ya Bukoba. Sherehe hizo zilihudhuriwa na viongozi mbalimbali wa nchi pamoja na wanajeshi wastaafu na wale waliopigana vita vya Kagera nchini Tanzania. Rais Kikwete aliongoza mamia ya watu katika maadhimisho hayo kwenye mkoa ambao walizikwa mashujaa waliopoteza maisha katika vita. Mkuu wa mkoa wa Kagera, Kanali Fabian Masawe, amesema sherehe hizo zilipambwa na magwaride, vikundi vya utamaduni na hotuba mbalimbali, vyote katika kukumbuka mambo makuu yaliyofanywa na mashujaa wa Tanzania. Waandamanaji wamefurika huko Tunisia baada ya mauaji ya kiongozi aliyekuwa wazi kuzungumza Muhamed Brahim nje ya nyumba yake katika mji mkuu Tunis, mauaji ya pili kisiasa kutokea nchini humo mwaka huu. Vyombo vya habari vya ndani vinaripoti kuwa watu wenye silaha walimpiga risasi mara kadhaa Brahimi aliyekuwa kwenye chama maarufu cha Nationalist and secular Mwanasiasa huyo mwenye umri wa miaka hamsini na nane alikuwa mkosoaji mkubwa wa serikali ya Kiislamu na mjumbe wa bunge la katiba aliyeshitakiwa kutengeneza katiba mpya ya taifa hilo la kaskazini. Na wananchi wa Mali wamesema amani na uthabiti ni kipaumbele kwao wanapomchagua rais ajae siku ya Jumapili. Uchaguzi huo utafanyika huku kukiwa na hali ya wasiwasi katika mji wa Kidao kaskazini mwa nchi hiyo mji huo umekaliwa na kundi lililojitenga la tuareg linalojulikana kwa kifupi kama mnla tangu ufaransa kuongoza juhudi za kijeshi kutimua makundi ya kijihadi upande wa kaskazini mwezi januari unaendelea kusikiliza habari muhimu za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc Wananchi wa Togo wanapiga kura leo kwenye uchaguzi wa bunge ambao wachambuzi wanasema utapima uungwaji mkono wa rais ambaye familia yake imeongoza nchi hiyo kwa takriban miaka hamsini. Uchaguzi huo unafanyika baada ya kucheleweshwa mara mbili kutokana na madai ya upinzani ikiwemo mabadiliko ya katiba. Wapiga kura katika taifa hilo la Afrika Magharibi wanachagua wagombea elfu moja na mia mbili kuziba nafasi ya viti tisini na moja. ECOAS imetuma zaidi ya wafuatiliaji wa uchaguzi themanini kusaidia katika taratibu za upigaji kura na kuhamasisha utawala bora kwenye eneo hilo. Na kwa mara nyingine tena, mahakama moja ya watoto nchini India imechelewesha uamuzi katika kesi ya tukio la kikatili la kubakwa msichana mdogo akiwa kwenye basi mjini New Delhi. Maafisa wanasema kesi hiyo iliyotarajiwa kusikilizwa leo imecheleweshwa mpaka Agosti tano kwa sababu ya changamoto zilizopo katika mahakama kuu, ikitaka kubadilisha ufafanuzi wa kisheria wa mtu anayeweza kushtakiwa kama mtoto. Mshtakiwa alikuwa na miaka kumi na saba wakati wa shambulizi hilo mwezi Desemba. Anashtakiwa kama mtoto katika makosa mauaji na ubakaji na anakabiliwa na kifungo cha hadi miaka mitatu kwenye kituo cha wafungwa watoto. Ni mmoja wa watu watumiwa sita katika kesi hiyo. Kesi ya watumiwa wakubwa, ambaye mmoja kati yao alikufa akiwa jela akishukiwa kujiua mwezi Machi, inaendelea katika mahakama moja mjini Dehi na inatarajiwa kukamilika katika miezi michache ijayo na Baba Mtakatifu Francis atasalimiana na waumini mbalimbali mbali vijana hivi leo katika sherehe za kumkaribisha kwenye siku ya vijana katika mji wa Rio de Janeiro, katika tukio kubwa la ziara ya wiki nzima ya kiongozi huyo wa kidini nchini Brazil. Takriban watu milioni moja wanatarajiwa kuwepo wakati Baba Mtakatifu akihutubia vijana wa dhehebu la Kikatoliki kote duniani katika mji huo. Kabla ya sherehe hizo, Baba Mtakatifu atatembelea maeneo maarufu ya watu masikini, akiendeleza mkakati wake kutoa mwito wa kusaidia masikini. Wakati akitembelea kituo cha hifadhi ya watu walioathiriwa na madawa ya kulevya na pombe, Baba Mtakatifu alionya watu wa Amerika Kusini kutoruhusu kisheria madawa ya kulevya. Nam, msikilizaji, unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Rais wa Marekani Barack Obama amemchagua Caroline Kennedy, mtoto wa rais wa zamani John F Kennedy, kuwa balozi wa Marekani nchini Japan. Jana rais Obama alisema Kennedy ni mfanyakazi mzuri wa serikali ambaye atatoa uzoefu katika mchango wake kwenye nafasi hiyo. Mkuu wa baraza la mawaziri wa Japan Hoshihide Suga ali karibisha uteuzi huo akigusia uhusiano wa karibu wa Kennedy na rais Obama. Amesema hatua hiyo imeonyesha Ikulu ya Marekani ina ushirikiano mzuri na Japan. Kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong un amefuta sherehe za maadhimisho miaka sitini kumalizika vita vya Korea nchini kwake. Bwana Kim leo Alhamisi alitoa heshima zake kwa watu waliokufa katika vita na kuweka shada la maua kama ishara ya ufunguzi wa makaburi mapya nje ya Pyongyang. Ilikuwa ni tukio lisilo la kawaida kuonekana kwa kiongozi huyo kijana aliyeambatana na mashujaa wa vita kutoka Marekani, China na nchi yake. Pyongyang ilipanga siku kadhaa kufanyika sherehe za kitaifa kwa kile kinachoonekana kama ushindi wa umwagaji damu na mzozo wa miaka mitatu. Na maafisa kaskazini magharibi mwa Pakistan wanasema watu wenye silaha wamemvamia kamanda mwandamizi wa polisi na kumjeruhi na kumuua mlinzi wake na dereva maafisa wa usalama wanasema wavamizi hao walimfiatulia risasi Gul Walkani, kamanda msaidizi wa Frontier Reserve Police wakati alipokuwa akienda ofisini kwake leo katika mji wa Peshawar. Kani yuko katika hali mbaya. Hakuna aliyedai kuhusika na shambulizi hilo.