Kule alikokuwa naona, alikuwa polini sana, tulikuwa tunawasiliana, yaani kwa shida sana. Tarehe yangu ya mwisho niliwasiliana naye tarehe tisa. Na hebu tueleze mazingira mafupi, jinsi ulivyopata taarifa hii, uliletewa ukiwa wapi na jinsi ulivyojisikia? Nilisikia redioni tu, sikujua kama kweli ni mme wangu. Nikafuatilia mpaka kule anakofanyia kazi, nikaenda nikamuuliza mkubwa, mimi mwenyewe. Mkubwa alinikatalia hapo hapo mwili tayari ulikuwa umeisha hisi kitu, sikuwa na raha yani, vile nilivyotusikia taarifa, yani nilijisikia, yani nipo ovyoovyo, yani mwili ulichoka, japokuwa sijui kama alikuwa ni mme wangu au la. Sasa, lini ulikuja kuhakikisha kwamba ni mume wako? Alikufuata tena kukueleza nyumbani? Ndo walipiga simu, akasema mbona, ni kweli, mimi nilikuwa pale alipokuwa anafanyia kazi Mbeya ndipo nilipokuwa na familia yangu na, wa, na watoto watatu. Ndipo aliniacha na, akaniaga akasema, mimi naenda Sudani. Sasa cha msingi, wajane wajane, kwa kweli mtuangalie hali, wametuacha hali katika hali ngumu ngumu ngumu. Kwa hiyo hapa nilipo sina pa kufikia na watoto wake walikuwa nasoma shule ya international, si unajua tena ukishaondoka kijijini kwenda mjini eh? Yaani nipo nipo tu sielewi nianzie wapi, na watoto wangu watatu si watasoma vipi? Na, na kule Mbeya walikuwa wa, wa, wa, nafata kwa gari wanarudishwa kwa gari. lakini je kuna taarifa zozote labda za kiinua mgongo ambazo mmepewa kutoka jeshini kwamba mtapatiwa chochote? mimi kwa kweli sielewa. Hapa nilipo akili yote imeuka, yaani imehama kabisa. Labda nikikaa nikitulia, ndio nitaenda kufuatilia, labda kama watanipa mimi sielewi. kwa hiyo sasa hivi tayari mmekwisha kuzika na mko safarini kurejea Mbeya? yaani mimi ni mzaliwa wa hapa hapa ni mwenyeji wa hapa hapa, ni kijiji kimoja. Tulizika jana kijijini, kwetu kunaitwa Taalime Mogabili. Kwa hapa tunazidi tu kuhuzunika, hapa tunalialia ndio, kama hivi mme wangu kaniache, kaniache katika hali ngumu sana. Inabidi nirudi Taalime kwetu, maana kule nilikuwa ugenini na kule ni mbali sana, siwezi kukaa kule, na maana naenda kufuatilia mambo ya, ya shule ya watoto na vile vitu ambavyo vilikuwa kule nadhani nitarudi nyumbani, sikai tena kule. Watoto wana umri gani? na mwingine ana miaka me, mitisa, mwingine ana miaka nane, mwingine ana miaka mitatu, hata kabla hajajua kusema. Maisha yangu yataenda vipi? Tukaoana, tulivyooana alivyopata kazi, kamwaende JKT. Nimekaa JKT miaka miwili, niko hapa hapa nyumbani kijijini bila kumwona, bila kumwona, nimekaa tu, nimekaa tu, aliniacha na, na mtoto mmoja. Enzi hizo mme wangu hakukaa sana, akaamua anifate mimi kijijini huko. Mme wangu kwa kweli nilikuwa sijakaa naye kula naye maisha, kwa hiyo ameondoka, mi nahuzunika, nahuzunika.