Jaji mmoja wa Misri ametoa amri ya kuendelea kuwekwa kizuizini kwa rais wa Misri aliyetolewa madarakani Mohamed Morsi kwa mashtaka ya kwamba alikula njama za kushirikiana na kundi la wanamgambo la Palestina Hamas, wakati nchi hiyo ikijiandaa kwa maandamano makubwa ya upinzani Ijumaa. Shirika habari rasmi la MENA limesema Bwana Morsi amewekwa kizuizini kwa siku kumi na tano kwa uchunguzi wa mashtaka hayo. Kiongozi huyo Wakislam, wa Kiislamu ameshikiliwa bila kufunguliwa mashtaka katika gereza la siri la kijeshi tangu Julai tatu alipotolewa madarakani na jeshi la Misri. Wachunguzi wanaangalia kama bwana Morsi alishirikiana na Hamas ili kumsaidia yeye na dazeni ya viongozi wa Kiislamu kutoroka jela katika mapinduzi ya mwaka elfu mbili na kumi na moja ambayo alimwondoa madarakani rais wa zamani Hosni Mubarak. Chama cha Bwana Morsi cha, cha Morsi cha Muslim Brotherhood kimesema wakazi wa eneo hilo walisaidia kutorosha wafungwa, lakini mahakama moja ya Cairo inachunguza kama Bwana Morsi alishirikiana na Hamas kushambulia vituo vya polisi. Haikujulikana kama atafunguliwa mashtaka. Watunisia wanajiandaa kwa maandamano zaidi na mgomo hii leo kutokana na kuuawa kwa kiongozi mwandamizi wa upinzani. Kiongozi huyo wa upinzani Muhamed Brahimi aliwawa kwa kupigwa risasi Alhamisi nje ya nyumba yake katika mji mkuu Tunis. Brahimi alikuwa mwanachama wa chama maarufu kisicho cha kidini cha Popular Front. Alikuwa mkosoaji mkubwa wa serikali ya kiislamu ya Tunisia na alikuwa akisaidia katika kuandika katiba mpya. Maafisa kaskazini mwa Spain wametambua dereva gari moshi la mwendo wa kasi ambao liliacha njia na kusababisha idadi kubwa ya vifo vya watu. Kampuni ya serikali ya garimoshi Renfe imesema Francisco Garzon mwenye umri wa miaka 58 amekuwepo katika kampuni hiyo kwa miaka 30 na ana ujuzi wa kutosha wa kuendesha garimoshi. Jaji mmoja amelitaka jeshi la polisi kumhoji Garzon ambaye amelazwa akiwa na majeraha. Maafisa wa usalama wanasema Wachunguzi wanatafuta maelezo kutoka kwenye chombo cha kunasa rekodi kinachojulikana kama black box. Ripoti zinasema gari moshi hilo lilikuwa linaweza kuwa likisafiri kilomita 80 kwa saa, ikiwa ni mara mbili zaidi ya mwendo wake wakati lilipopata ajali, wakati lilikata kona ya reli nje kidogo ya mji wa Santiago de Compostela. Rusia inasema shirika la usalama linaongea na wenzao wa Marekani kuhusu Edward Snowden aliyevujisha siri za ujasusi za Marekani, lakini wameahidi hawatamrudisha Marekani kwa mashtaka ya ujasusi. Msemaji wa Russia alisema leo kuwa maafisa kutoka shirika la FSB Moscow wamefanya majadiliano na FBI la Marekani kadik... lakini halikutoa maelezo mengine yoyote zaidi ya kusema kwamba Snowden hatakabidhiwa kwa maafisa wa Marekani. Snowden mwenye umri wa miaka thelathini amekaa kwenye uwanja wa ndege wa Moscow Sheremetyevo wakati akitafuta nchi ambayo ingempa hifadhi ili aepuke kurudishwa Marekani kwa mujibu wa mashtaka ya ujasusi, lakini safari yake nje ya nchi ilizuiwa baada ya Marekani kufuta hati yake ya kusafiria. Wagombea uchaguzi huko Mali wanafanya mikutano yao ya mwisho wakati nchi hiyo ikijiandaa kwa uchaguzi muhimu wa rais Jumapili, wagombea wapatao wanne wanafanya mikutano leo kusini mwa nchi ambako wapiga kura wengi ndiko waliko. Na maelfu ya raia wa Mali walikimbia mwaka jana baada ya wanamgambo kuchukua udhibiti wa kaskazini. Maafisa wa Mali wamekimbilia kugawa kiasi cha vitambulisho vya kupigia kura milioni saba kabla ya upigaji kura kuanza makosa katika orodha ya wapiga kura na mambo mengine yamechochea shutuma za wizi na kutokuwa na uthabiti baba mtakatifu francis alisherehekea siku ya vijana duniani Alhamisi usiku katika ufukwe maarufu wa Brazil wa Copacabana. Maelfu kwa maelfu ya vijana kutoka duniani kote walikutana katika ufukwe huo wa bahari huko Rio de Janeiro ili kumsikiliza papa. Papa alikaribisha umati huo kwa kile alichokiita sherehe kubwa ya imani. Siku ya vijana duniani ndiyo tukio kuu katika ziara ya kiongozi huyo wa kanisa katoliki nchini Brazil. Awali Alhamisi, papa Francis, ambaye alizaliwa Argentina, aliongoza misa katika kanisa la mjini Brazil kwa makundi ya raia wa Argentina huko Rio.