Sina shaka kwamba msikilizaji wetu wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ukisikia kitambulisho hicho, basi unajua kwamba nimefungua mlango kuingia hapa kwenye studio ili niweze kukujuza ya lojiri katika ulimwengu wa vituko, maajabu na sarakasi. Ni wakati wa viji mambo. Jina langu BMJ Muridhi. Leo safari yetu inatupeleka hadi katika eneo la Afrika Mashariki. Gazeti la The Standard linalochapishwa huko mjini Nairobi nchini Kenya limeripoti juzi Alhamisi kwamba mtu mmoja katika kaunti ya Nyeri, eneo la kati ya nchi hiyo, aliwaacha wanakijiji vinywa wazi baada ya kufumaniwa akifanya kitendo cha ngono na kuku. Maajabu yenye aibu kubwa. Kaimu wa OCPD, yaani mkuu wa polisi eneo hilo, Joseph Mwika, aliwaambia wanahabari kwamba mtu huyo alipatikana na wanawe wawili akifanya kitendo hicho kisicho cha kawaida kwenye nyumba yake katika kijiji cha Kigwandi, ambapo vijana hao walikimbia hadi kwa chifu wa eneo hilo na kuripoti walioyashuhudia. Yamkini kuku huyo mwenye bahati mbaya kadhalika alifikishwa kwenye kituo cha polisi lakini aliaga dunia muda mfupi baadaye. Msikilizaji, visa vya watu kufanya mapenzi na wanyama vimeongezeka mno hususan nchini Kenya, lakini hapa katika meza ya viji mambo ni mara yetu ya kwanza kuripoti kuhusu mwanaume aliyeshiriki ngono na ndege. na tukiachana na hayo ya watu walokosa nidhamu kiasi cha haja, hebu msikilizaji, tutoke nchini Kenya tuvuke mpaka hadi nchi jirani ya Tanzania ambako mkazi mmoja wa kijiji kinachojulikana kama Idubla katika e, kata ya Karitu wilayani Nzega e, huko Tabora amemuua mkewe kwa kumkatakata kwa mapanga baada ya kumfumania akiwa na mwanaume mwingine. Kamanda wa polisi wa mkoa wa Tabora Anthony Luta alisema kwamba tukio hilo la kushangaza lilitokea mapema wiki hii. Gazeti la Mwananchi huko nchini Tanzania limeripoti kwamba kamanda Luta alisema kwamba mtuhumiwa alifumania mkewe Veronica Maganga mwenye umri wa miaka 20 akiwa chumbani kwake na mwanaume mwingine. Kwa bahati nzuri au mbaya, mwanaume huyo aliyefumaniwa alifanikiwa kukimbia. Bwana Luta alisema kwamba hasira za mtuhumiwa katika tukio hilo ziliishia kwa kumkatakata mkewe kwa panga mara kadhaa hadi akafa. na kwa habari hizo za kuhuzunisha kutoka huko Tanzania, katika kijiji cha Idubla katika kata ya Karitu wilayani Nzega, Tabora. Msikilizaji, naona time zangu kwenye ukuta zinaniambia ning'atuke kutoka studio, nimpishe mwenzangu katika studio zetu kubwa pale Washington DC ili akuletee muktasari wa habari. Kumbuka msikilizaji, makala haya hutayarishwa na kusimuliwa nami BMJ Murithi nikiwa hapa katika studio zetu ndogo jijini Atlanta. Kabla sijaachana nawe, kama ilivyo desturi yangu, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba kuchukua sheria mikononi ni kuvunja sheria. Kisa na maana, dunia imejaa vijimambo.