Barabara kabisa, msikilizaji wetu wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika e, karibu kwa makala yetu ya kila wiki ambapo mimi hupekuapekua na kuangalia ni yapi yamejiri, e, katika ulimwengu wa vituko, maajabu na sarakasi. Ni wakati wa viji mambo. Jina langu BMJ Muridhi, na safari yetu hii leo inaanzia nchini Kenya katika kijiji cha Mutumwa jimbo la Kisii ambako shangwe na vigelegele vilitanda wiki hii baada ya mama mmoja ambaye alitoweka nyumbani yapata miaka 20 iliyopita kurejea salama salimini. Ruth Nyanchama aliwashangaza wakazi wa kijiji hicho cha Mutumwa aliposhuka kutoka kwenye matatu na kuingia nyumbani kwao miaka 20 baada ya kupotea. Kulingana na shirika la habari la Nation Media Group huko Nairobi, mama huyo alikuwa anaishi nchini Tanzania, ambako mjomba wake alikuwa anamlinda kabla ya kutoweka kutoka nyumbani kwake. Kufika hapo Tanzania akakaa kwa hiyo mjomba wetu kwa miezi mitatu akapotea. Yamkini wakazi wa, wa kijiji hicho walifanya karamu ambayo kwa muda mrefu haijaonekana kwenye maeneo hayo, kwani wengi walikuwa wanaamini kwamba Ruth Nyanchama alikuwa ameaga dunia. Maajabu ya ulimwengu. Na tutoke huko Afrika ya Mashariki twende moja kwa moja hadi huko Lebanon ambako shirika la habari la Associated Press limetangaza kwamba serikali ya nchi hiyo imemfukuza sokwe mmoja kutoka kwenye mbuga za kuhifadhi wanyama za Lebanon baada ya sokwe huyo kupatikana akivuta sigara. Maajabu mengine haya. Sokwe huyo mwenye umri wa miaka kumi na miwili na ambaye anafahamika kwa jina la Omega amekuwa kivutio cha watalii nchini humo hasa kwa sababu ya ustadi wake wa kuvuta sigara. Kulingana na msemaji wa shirika la kushughulikia haki za wanyama huko Lebanon, Jason Mayer, serikali ya nchi hiyo imeamua kumhamisha sokwe huyo hadi huko nchini Brazil na tuachane na sokwe, tutizame mambo ya mavazi, msikilizaji. Na iwapo wewe au mtu unayemjua hupenda kuvaa skati fupi, basi nawashauri mjihadhari sana iwapo mtaitembelea nchi ya Italia. Meya wa mji wa Castellamare huko Italia alitangaza hivi majuzi kwamba yeyote atakayepatikana amevaa skati fupi atatozwa faini ya euro 500 ambazo ni sawa na dola 700 za Kimarekani. And if you get caught... You could get fined 500 Euros. Lo, lakini wapo, mambo ni hayo huko Italia msikilizaji. Basi ni heri kutembelea nchi ya Ireland ambako mtu mmoja ambaye alikuwa ameshtakiwa kwa tabia ya kutembea huku akiwa amelala, yaani sleepwalking, alitoka kotini akiwa amefurahi sihaba, baada ya jaji kuamuru alipwe pauni milioni nane nukta tano za Kiingereza. Gazeti la Metro huko London limeripoti kwamba Donald Kinsella ambaye alikuwa anatembea usiku huku akiwa uchi wa mnyama atalipwa fedha hizo, kwani koti haikumpata na hatia kwa sababu iliamuru kwamba tabia yake hiyo ni ya kimaumbile. Kinsella alikuwa ameshtakiwa kwamba tabia yake hiyo ya kutembea uchi usiku imekuwa ikiwasumbua watu wengi huko Ireland. Na kwa hizo habari kuhusu mtu anayelipwa fidia kwa kutembea uchi wa mnyama, naona time zangu msikilizaji zimekatika, basi usikose kujiunga nasi wiki kesho, wakati ambapo tutaangalia ni yapi atakuya amejiri e katika ulimwengu wa viji mambo. Msikilizaji, makala haya hutayarishwa nami BMJ Muridhi nikiwa hapa jijini Atlanta, na kabla sijakurejesha studio zetu kubwa Washington DC, kama ilivyo desturi yangu, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba kumlikaye mchana usiku atakuchoma, kisa na maana, dunia imejaa viji mambo.