Umoja wa Afrika umesema uchaguzi wa Zimbabwe ulikuwa huru na haki, lakini unataka taarifa zaidi kuhusu matatizo yaliyoripotiwa. Olusegun Obasanjo, rais wa zamani wa Nigeria ambaye aliongoza timu ya wafuatiliaji wa Umoja wa Afrika, amesema leo kwamba kulikuwa na hitilafu ambazo zingeweza kuepukwa. Obasanjo amesema timu yake imeona idadi kubwa ya wapiga kura ambao walizuiwa kupiga kura lakini akaongeza kuwa haamini hali hiyo ilitokea kwingine kuweza kuathiri matokeo ya jumla ya uchaguzi huo. Chama cha rais wa muda mrefu Robert Mugabe kimedai ushindi katika uchaguzi wa Jumatano, ingawa matokeo ya mwisho bado hayajatangazwa. Mpinzani wake waziri mkuu Morgan Changirai jana Alhamisi alisema kuwa kulikuwa na wizi wa kura na kwamba uchaguzi huo hauashirii matakwa halisi ya wananchi wa Zimbabwe. Duru ya pili ya uchaguzi wa rais huko Mali itafanyika hapo Agosti 11 baada ya wagombea wote kushindwa kupata wingi wa kura zinazohitajika katika uchaguzi wa Jumapili. Matokeo yaliyotolewa na serikali hii leo yanaonyesha waziri mkuu wa zamani Ibrahim Abubakar Keita akiongoza wagombea wote kwa asilimia 39.2, za kura. Mpinzani wake mkubwa Somaila Kise alishika nafasi ya pili akipata asilimia 19.4 akifuatiwa na Dramade Dembele aliyepata asilimia 9.6. Uchaguzi huo wa duru ya pili unatarajiwa kuwa na ushindani mkubwa, kwani wagombea wakuu wa, wa duru ya kwanza wanatarajiwa kumuunga mkono Bwana Kise. Waunga mkono wa rais alitolewa madarakani wa Misri Muhamed Morsi wameandaa maandamano mapya hii leo ingawa serikali ya mpito ya nchi hiyo kutishia kwamba itatawanya mikusanyiko miwili iliyoitishwa na wanaharakati wa Kiislamu. Waandamanaji wanadai kurudishwa kwa bwana Morsi, rais wa kwanza aliyechaguliwa kidemokrasia, ambaye aliondolewa na jeshi mwezi uliopita kufuatia siku kadhaa za maandamano ya watu wengi dhidi ya utawala wake. Wito wa maandamano mapya unatokea wakati inaonekana Washington imetangaza uungaji mkono mkubwa hadi hivi sasa kwa mapinduzi ya kijeshi. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry alisema jana kuwa jeshi kwa hakika lilikuwa linarudisha tena demokrasia wakati lilipomwondoa bwana Morsi. Jeshi la Tunisia limepeleka ndege za kivita na vifaa vya kijeshi katika eneo la milimani magharibi ya nchi kufuatia mapigano ya usiku kucha na wanaotuhumiwa kuwa wanamgambo wanaojihusisha na tawi la Alqaida la Afrika Kaskazini. Msemaji wa wizara ya ulinzi Taufik Rahmuni Ameiambia redio ya Mosik FM hii leo kwamba kupelekwa kwa wanajeshi zaidi kunafuatia mapigano ya risasi katika eneo karibu na mlima Jebel Chambi. Hakusema kama kulikuwa na majeruhi. Maafisa wa usalama wanasema eneo hilo ni kambi ya takriban wanamgambo 30 wenye uhusiano na vuguvugu vugu la alshrin la, la, al la waislamu wenye siasa kali wenye kudaiwa kuwa na ushirikiano na tawi la Alqaida la Islamic Maghreb. Afisa wa jeshi la Yemen amesema mapigano yamezuka katika mji mkuu wa Yemen wakati kundi la wanajeshi waliojiunga na wasi walipojaribu kuvamia ikulu ya rais. Mwanajeshi mmoja kati ya wanajeshi walioasi aliuwawa na wengine sita walijeruhiwa katika mapigano hayo. Wanajeshi walioasi ni wale wa kikosi maalum cha zamani cha ulinzi wa rais Republican Guard wanaolalamika kwamba wanadharauliwa na utawala mpya. Maafisa wanasema walinzi katika ikulu walizuia washambuliaji kwa kufyatua mizinga kwa saa kadhaa hii leo. Katika shambulizi kama hilo mwaka jana, kundi jingine lilijaribu kuvamia Wizara ya Ulinzi. Marekani itafunga baadhi ya balozi zake na ofisi zake kote duniani siku ya Jumapili kutokana na sababu za kiusalama. Wizara ya Mambo ya Nje ya Marekani haikutaja ni ofisi gani zitakazofungwa au vitisho ilivyopata, lakini taarifa inasema ubalozi na ofisi ambazo zimeambiwa kufungwa ni zile ambazo zinafunguliwa siku ya Jumapili. Hiyo ni pamoja na ubalozi katika nchi za Kiislamu ambazo zinafanya kazi kuanzia Jumapili hadi Alhamisi. Msemaji wa Wizara ya Mambo ya Nje Mary Haf alieleza hatua hiyo ni ya tahadhari. Afisa mwandamizi wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani amesema hali ya kibinadamu nchini China inazidi kushuka, akishutumu Beijing kwa kunyanyasa familia za wanaharakati na kukandamiza watu wa kabila na dini za wachache. Kaimu naibu waziri wa mambo ya nje kwa ajili ya masuala ya kidemokrasia, haki za binadamu na kazi Uzra Zeya aliwaambia waandishi wa habari hii leo mjini Beijing kwamba duru ya hivi karibuni ya mazungumzo na maafisa wa China kuhusika na haki za binadamu siku ya Jumanne na Jumatano haikufikia matarajio ya Marekani. Zeya amesema kwamba China inaongeza unyenyasaji wake na kulenga familia na, wana, na washirika na wanaharakati na kwamba sera katika maeneo ya kabila ya Tibet na maeneo ya Islamu wa Uyghur zinazidi kuwanyanyasa.