Chama kikuu cha upinzani cha Zimbabwe kimewasilisha mashtaka kwa kupinga ushindi wa rais wa muda mrefu Rais Robert Mugabe katika uchaguzi mkuu wa hivi karibuni. Chama cha MDC kimewasilisha mashtaka yake katika mahakama ya katiba ya Zimbabwe hii leo, kikidai uchaguzi wa Julai 31 ulikuwa na wizi wa kura. Pia kinapinga matokeo yaliyokipa chama cha rais Mugabe cha ZANUPF zaidi ya theluthi mbili ya wingi wa kura katika bunge. Mashtaka hayo yamefikishwa siku moja baada ya tume ya uchaguzi ya Zimbabwe kusema karibu wapiga kura elfu tatu laki tatu na tano waliorudishwa bila ya kupiga kura siku ya uchaguzi. Maafisa wa usalama wa Somalia wanasema ndege ya mizigo ya Ethiopia iliyobeba silaha ilianguka wakati ikitaka kutua katika uwanja wa ndege wa Mogadishu na kuua watu wanne. Mashahidi wa ajali hiyo walisema ndege hiyo ililipuka baada ya kuanguka na kutoa moshi mweusi mzito katika anga la uwanja wa ndege wa kimataifa wa mji mkuu wa Somalia. Mwakilishi wa Umoja wa Afrika kwa nchi ya Somalia, AMISOM, alisema kupitia mtandao wa kijamii wa Twitter kuwa wanaanga wawili kwenye ndege hiyo waliweza kuokolewa kutoka kwenye ndege hiyo ya kijeshi ya Ethiopia na wanaendelea kupata matibabu ya majeraha waliyopata. Wanasiasa wawili wakuu huko Mali wanafanya kampeni za dakika za mwisho kuwavuta wapiga kura kabla ya uchaguzi wa duru ya pili Jumapili. Waziri mkuu wa zamani Ibrahim Babakar anashindana na waziri wa zamani wa fedha Sumaila Kise katika uchaguzi ambao utapelekea mabadiliko huko Mali kufuatia mzozo wa miezi 18 wa kisiasa. Leo Ijumaa ndio ilikuwa siku pekee ya wagombea kufanya kampeni kwa sababu ya kuchelewa kutoa matokeo kutoka raundi ya kwanza ya uchaguzi ya Julai 28 na sherehe ya Id, watu wote wanatarajiwa kutumia siku hii kutembelea wapiga kura. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani ameagiza kuondoka kwa wafanyakazi wake wasio na kazi muhimu kwenye ubalozi wake huko Lahor, Pakistan, kutokana na vitisho maalum vilivyotolewa. Msemaji wa ubalozi wa Marekani huko Islamabad, Megan Grigoris amesema hatua hiyo ilikuwa ni ya kuchukua tahadhari baada ya wizara ya mambo ya nje kupata taarifa kuhusu kitisho kwenye ubalozi wake mdogo hapo Lahore. Wizara ya mambo ya nje pia imetoa tahadhari ya safari kuwaasa raia wa Marekani kuepuka safari za Pakistan zisizo na lazima kwa sababu ya hali ya usalama kwa sasa katika taifa hilo la kusini mwa Asia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ameanza mkutano wake na waziri mwenzake wa Rusia Sergey Lavrov hapa Washington pamoja na mawaziri wa ulinzi wa Marekani na Rusia kwa kusema mazungumzo hayo ni muhimu sana kuliko mivutano iliyopo kati ya nchi hizi mbili kwa wakati huu. Akizungumza huko wizara ya mambo ya nchi za nje, Bwana John Kerry alisema maafisa wa Marekani na Rusia wanafahamu ni masuala gani ambayo hawakubaliani lakini alisisitiza ni muhimu kwa mataifa haya mawili kutafuta njia za kupata maendeleo katika masuala ya makombora ya nyuklia, Afghanistan, Iran, Korea Kaskazini na Siria. Maafisa huko kusini magharibi mwa Pakistan wanasema watu wenye silaha wameua watu sita na kujeruhi wengine kumi zaidi nje ya msikiti. Maafisa wanasema shambulio hilo lilitokea Ijumaa huko Kweta, makao makuu ya jimbo la Baluchistan baada ya swala za asubuhi, ikiadhimisha kwanza kwa sherehe za Eid baada ya mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhan. Maafisa wanasema waziri wa zamani wa jimbo Ali Madad Jatak huenda alilengwa, lakini alinusurika bila kujeruhiwa. Mji wa Nagasaki Japan umeadhimisha mwaka wa 68 wa mashambulizi ya bomu la atomic ambalo liliteketeza mji wa Hiroshima na kumaliza vita vya pili vya dunia. Meya wa Nagasaki Tomihisa Taue alikosoa serikali ya Japan katika hafla ya leo Ijumaa kwa kukataa kusaini taarifa ya kukataa kutumia silaha za nyuklia taarifa hiyo ilitolewa katika mkutano kima wa kimataifa wa kuacha silaha mwezi Aprili. Marekani iliangusha bomu la atomic katika mji wa Hiroshima Agosti 6 mwaka 1945 na kuua watu wapatao laki moja na arobaini siku kadhaa baadaye. Agosti 9, Nagasaki ilipigwa na bomu la pili ambalo liliua watu wapatao elfu sabini.