Hatua ya vikosi vya usalama ya kuwatawanya kwa nguvu wafuasi wa rais wa zamani Mohamed Morsi nchini Misri na kusababisha vifo imelaaniwa na viongozi wa mataifa ya Kiislamu ambao wanamuunga mkono kiongozi aliyeondolewa madarakani. Mataifa makuu ya Ulaya yalisihi serikali ya muda inayoungwa mkono na jeshi na wapinzani wake wa chama cha Kiislamu kuepuka kuongezeka kwa ghasia na kurudi kwenye mashauriano ya kisiasa. Waziri mkuu wa Uturuki, Recep Tayyip Erdogan, alieleza hatua hiyo ya leo ya majeshi ya usalama kwenye makambi ya waandamanaji wanaomuunga Morsi mjini Cairo kama mauaji ya halaiki. Alilisihi baraza la usalama la Umoja wa Mataifa na Arab League kuchukua hatua haraka kusitisha hali hiyo. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Waziri wa uchukuzi nchini Tanzania, Dr Harrison Mwakembe, ameahidi kufichua mtandao wa waliohusika na usafirishaji wa madawa ya kulevya yaliyokamatwa katika uwanja wa ndege wa Johannesburg nchini Afrika Kusini Julai tano mwaka huu. Waziri Mwakiembe alisema hayo hii leo alipofanya ziara ya ghafla katika uwanja wa ndege wa kimataifa Mwalimu Nyerere jijini Dar es Salaam ili kujionea namna mamlaka mbalimbali mbali za uwanja huo zinavyofanya kazi za kupitisha abiria na mizigo. Dk Mwakiembe amesisitiza kwamba suala la madawa ya kulevya limechafua jina la Tanzania kimataifa. Wanatanzania wengi wamekuwa wakishikiliwa katika mataifa mbalimbali mbali kwa tuhuma za kukamatwa na madawa ya kulevya. Shirika la kutoa msaada wa huduma za afya la madaktari wasio na mipaka MSF limetangaza kuwa linaondoka nchini Somalia kufuatia mifululizo ya mashambulizi dhidi ya wafanyakazi wake. Kundi hilo lenye makao yake nchini Ufaransa linasema baada ya miaka ishirini na miwili ya kazi za huduma za dharura nchini Somalia linaanza kufunga ofisi zake zote kuanzia leo katika nchi hiyo iliyoharibiwa na vita. Rais wa kundi hilo Dr. Uni Karunakara aliwaambia waandishi wa habari hii leo kwamba hali nchini Somalia ilikuwa tete mno. Serikali ya Somalia haijatoa tamko lolote kutokana na uamuzi huo wa MSF. Wapatanishi wa Israel na Palestina wameanza tena mazungumzo ya amani hii leo mjini Jerusalem, jaribio lao la kwanza katika kutatua masuala muhimu kati yao katika kipindi cha miaka mitatu. Pande hizo mbili zilikuwa na mazungumzo ya awali mwezi uliopita hapa Washington na zimeahidi kutumia miezi tisa kuzungumzia hatima ya wakimbizi wa Kipalestina, makazi ya Israel na mipaka ya baadaye ya taifa la Palestina. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema pande zote zinafahamu haja ya dharura iliyopo, hasa kuhusu masuala ya mpaka na usalama. Alizungumza kwa njia ya simu na viongozi wote, waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu na rais wa Palestina Mahmudu Abbas kabla ya mazungumzo ya leo. Wanaharakati wanaoipinga serikali huko Bahrain wanatoa wito kwa waandamanaji leo kushinikiza demokrasia zaidi licha ya marufuku mpya dhidi ya maandamano makubwa nchini humo. Maafisa wa serikali wanaonya wataingilia kati kwa nguvu mikusanyiko yeyote mikubwa. Usalama uliongezwa katika mji mkuu Manama kwa kuwekwa vizuizi vilivyofungwa na kufunga baadhi ya mitaa. Ubalozi wa Marekani huko Bahrain umefungwa hii leo kwa sababu ya maandamano yaliyopangwa karibu na eneo hilo, na waliwaonya Wamarekani kudhibiti safari zao kutokana na uwezekano wa mapambano kati ya waandamanaji na majeshi ya usalama. Maafisa wa Iraq na vyanzo vya hospitali wanasema mifululizo ya milipuko ya mabomu mjini Bagdad na miji mingine imeua watu wasiopungua ishirini na kujeruhi sitini na watano wengine. Mashambulizi yaliyosababisha vifo zaidi yalitokea katika mji wa kaskazini wa Kirkuk ambako magari mawili yaliyokuwa na mabomu ndani ya gari hilo na mlipuko mmoja tofauti kando ya barabara uliomlenga mwakilishi mkuu wa polisi katika eneo uliua watu tisa. Nchini Baghdad, milipuko ya bomu katika gari ilipiga maeneo kadhaa ya kishia na kuua watu wasiopungua wanane. Waandamanaji walikusanyika huko Korea Kusini na Taiwan hii leo kudai Japan kuomba msamaha wa kuwapa fidia wanawake waliolazimishwa kufanya kazi kama watumwa wa ngono ili kuwaridhisha wanajeshi wa Japan wakati wa vita vya pili vya dunia. Watu wasiopungua elfu mbili walishiriki katika maandamano ya kupinga Japan nje ya ubalozi wa Japan mjini Seoul. Miongoni mwao alikuwa Kim Bok Dong mwanamke wa Kikorea ambaye alichukuliwa kutoka kijiji kimoja na kulazimishwa kufanya kazi katika vyumba maalum vya wanajeshi wanaume wakati wa vita. Kim anasema anasafiri duniani kote kama sehemu ya kampeni ya kusimikwa sanamu zitakazotoa heshima kwa wale wanaotajwa kama wanawake wa kuridhisha wanaume. Vyombo vya habari nchini Japan vinaripoti kuwa waziri mkuu Shinzo Abe ameamua kutofanya ziara yenye utata katika madhabahu ya Shinto inayochukuliwa na wengi kama alama ya enzi ya zamani ya uvamizi wa kijeshi wa Japan. Mashirika ya habari ya Kiodo na NHK yalikariri vyanzo vya karibu na bwana Abe wakisema kiongozi huyo hatotembelea madhabahu ya Yasukuni hapo kesho maadhimisho ya Japani kusalimu amri katika vita vya pili vya dunia. Vyanzo vilisema bwana Abe alikuwa na wasiwasi kutembelea makumbusho hayo kwamba yataharibu zaidi ushirikiano na Korea kusini na China, nchi zote zilikuwa waathirika wa uvamizi wa vita vya Japan na mara kwa mara zimepinga ziara kama hizo. Na Korea Kaskazini na Kusini wamekubaliana kufungua kiwanda kinachosimamiwa na nchi hizo mbili kilichofungwa mapema mwaka huu wakati wa mvutano mkubwa wa kijeshi. Katika taarifa ya pamoja, nchi hizo mbili zimesema makubaliano kati yao ni pamoja na ahadi kutoka pande zote mbili kuzuia kufungwa tena katika siku za baadaye kiwanda hicho ikiwa ni sharti kuu la Korea Kusini ili kufunguliwa tena. Pande zote mbili zimekubaliana pia kuvutia makampuni ya kigeni kuwekeza katika kiwanda hicho. Mwezi Aprili, Korea Kaskazini iliondoa wafanyakazi wake elfu hamsini na watatu huko Kaesong kwa hasira juu ya mazoezi ya kijeshi ya Marekani na Korea Kusini na vikwazo vya kimataifa ilivyowekewa kutokana na majaribio yake ya nyuklia ya mwezi Februari. Nazo na biashara za Korea Kusini ziliondoa mameneja wake na wafanyakazi wake mapema mwezi Mei.