Zaidi ya theluthi mbili ya watu wazima wasiojua kusoma ni wanawake. Wengi wa wanawake hawa wanaishi Afrika Magharibi, ambako wasichana wengi hawajawahi kupata fursa ya kwenda shule. Pauline Rose ni mkuu wa UNESCO katika kitengo cha ufuatiliaji elimu kwa wote. Anasema kwamba kuto kujua kusoma ni tatizo kubwa kwa wanawake katika maisha yao ya kila siku. you know, Baadhi ya mambo watu wanasema ni kwamba siwezi kusoma hata namba ya basi, siwezi kwenda kuchukua dawa na siwezi kusoma kilichoandikwa, na jinsi ya kufahamu natakiwa kunywa vijiko vingapi vya dawa, kwa mfano. Kwa hiyo kuna wasiwasi wa msingi kabisa pale wanawake wanapokuwa hawajui kusoma. Inawaathiri sio wao wenyewe tu, lakini pia familia zao, mara nyingi wao ndio wanawahudumia watoto na wanawake wanapokuwa hawajui kusoma si rahisi kutumia huduma za afya. Rosa anaelezea kwamba wanawake wasiojua kusoma pia huenda wakafariki wakati wa kujifungua na kwamba watoto wao wana hatari ya kupata utapiamlo. Baadhi ya nchi kama vile Senegal wameboresha viwango vya wanawake kujua kusoma kupitia juhudi za serikali za kuandikisha wasichana wengi zaidi katika shule za msingi na kufungua programu za uelevu kwa jamii kuhusu umuhimu wa elimu kwa msichana. Lakini bado kuna nchi nyingi kama vile Guinea, Niger, Benin, Mali na Burkina Faso ambako mwanamke mmoja kati ya wanne anaweza kusoma na kuandika. Rosa anasema programu za elimu ambazo zinawalenga wanawake zinahitajika katika nchi hizi katika misingi ya idadi kubwa ya vijana wa kike na watu wazima ambao tayari wanafahamu kusoma, kwa hakika kuna haja ya kuwa na programu za fursa ya pili, kuhakikisha kwamba wanaweza kufahamu kusoma na kuandika. Hilo hatuwezi kulipuuza kwa vile tu hawako katika umri wa kwenda shule. Nchini Liberia ambako asilimia 27 tu ya wanawake ndio wanaojua kusoma, serikali imezindua kampeni kubwa ya fursa ya pili ya kuwapatia elimu wanawake wanawake hawa ama hawajawahi kwenda shule au walilazimishwa kuacha shule kutokana na vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyodumu kwa takriban mwongo mzima. Lone Smith mwenye umri wa miaka 35 ni mwanafunzi katika shule ya watu wazima kwenye kampuni ya Firestone Liberia Natural raba katika jimbo la Margibi. Anasema kupata fursa ya pili katika elimu kumebadili maisha yake. Hivi leo ni mwanamke right. Mwenye furaha ninajivunia, niko darasa la kwanza, naweza kusoma na kuandika. Siku zilizopita sikuweza kufanya hivyo, wazazi wangu hawajawahi kunipeleka shule, lakini leo nina furaha, naweza kusoma na kuandika, ni mwanamke wa sokoni Hivi sasa nauza bidhaa zangu na kuhesabu faida yangu bila ya mtu kunisaidia, ninashukuru. Wizara ya Elimu ya Liberia inasema inakadiria kwa wanawake elfu tano kama vile Smith hivi sasa wameandikishwa katika programu za elimu ya watu wazima kote nchini humo. Roso UNESCO amesema kwamba wakati hii ni hatua nzuri ya kusonga mbele, programu kama hizi zinahitaji kupanuliwa ili kuwafikia mamilioni ya wanawake wengine.