Vikosi vya mahakama na usalama huko Misri vinaeleza kwamba mahakama moja Misri imeamrisha hii leo kuachiliwa huru kwa rais wa zamani Husni Mubarak, ambako amekuwa anashikiliwa kwa zaidi ya miaka miwili jela baada ya kuzuka kwa upinzani mkubwa wa wananchi. Wakili wa Bwana Mubarak, Farid El Dib, aliliambia shirika la habari la Reuters kwamba kiongozi huyo wa zamani huenda akaachiliwa ifikapo kesho. Kiongozi huyo mwenye umri wa miaka 85 anayefunguliwa mashtaka tena kwa kushindwa kuzuia mauaji wa andamanaji wa kazi wa wakati wa wakazi walipofanya upinzani mkubwa dhidi yake uli mlazimisha kuondoka madarakani. Mapema wiki hii, mahakama moja ilifutilia mbali mashtaka ya kupora mali ya umma dhidi ya Bwana Mubarak na vijana wake wawili. Waziri mkuu wa mpito wa Misri Hazem El Belawi anasema hatua yote ya Marekani ya kukata msaada kwa nchi yake itakuwa ni ishara mbaya kabisa. Akizungumza na kituo cha televisheni cha Marekani cha ABC, Bwana El Bebalwi alisema kupoteza msaada huo kutaathiri kazi za jeshi la Misri kwa muda fulani, lakini aliongeza kusema jeshi linaweza kujitegemea kwa miongo kadhaa kutokana na msaada wa kijeshi wa Rusia. Bwana El Beblawi amesema Misri na Marekani zinahitaji kam zinahitajiana kama vile nchi yake inavyohitaji ushirikiano wake na Ulaya na mataifa ya Asia. Matamshi yake yalitolewa wakati Marekani na Umoja wa Ulaya zinatafakari juu ya msaada wao wa kifedha kwa Misri. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idhaa Kiswahili ya sauti America, Washington DC. Washambulizi wenye silaha wameua watu wawili na kuwajeruhi wanawake wawili katika shambulio la kushtukiza katika mji mkuu wa Somalia, Mogadishu, hii leo. Polisi wanasema huenda shambulio hilo lilikuwa jaribio la kuwateka nyara mtaalamu mmoja wa Sweden na mwenzake waliokuwa narudi kwenye hoteli yao baada ya kuhutubia katika chuo kikuu cha Somalia. hakuna aliyedai kuhusika na shambulio hilo hadi sasa. Dereva na mkalimani wa mwanamke huyo waliwawa katika shambulio hilo, na wizara ya mambo ya nchi za nje ya Sweden imesema inachunguza sababu na jinsi shambulio hilo lilivyotokea. Shirikisho la vyama vya wafanya kazi Tunisia lenye ushawishi mkubwa UGTT, limechukua jukumu la kuwa mpatanishi katika mzozo wa kisiasa wa, na kuanza mazungumzo ya mbali na mbali na vyama vya upinzani visofata so misingi ya dini na vyama vya Kiislamu vilivyoko madarakani. Katibu mkuu wa UGTT Hussein Abasi, ambaye shirikisho lake lina karibu wanachama milioni moja, linampatia ushawishi mkubwa mbali na vyama vya kisiasa nchini humo, na hivyo anamekutana na muungano wa vyama vya upinzani Salvation Party kuwaeleza kulegeza msimamo wa serikali juu ya kuitishwa kwa uchaguzi mkuu mpya. Alitarajiwa kukutana hii leo na Rashid Ganuchi, mwenyekiti wa chama tawala cha Ennahda ambacho upinzani unataka kiondoke madarakani kabla ya kuitisha uchaguzi utakaosimamiwa na serikali ya mpito isiyopendelea upande wowote. Viongozi wa upinzani wa Siria wamevituhumu vikosi vya jeshi la Siria kwa mauaji ya mamia watu wakati wa mashambulio ya kutumia gesi za sumu katika maeneo yanayoshikiliwa na upinzani huko Damascus. Makadirio yanayoripotiwa juu ya idadi ya vifo na wanaharakati wa haki za binadamu yanatofautiana sana. George Sabra wa muungano wa kitaifa wa Siria uliohamishoni anakadiria idadi ya majeruhi kuwa ni 1300 Madai yake aliyotoa kwenye mkutano na waandishi wa habari hii leo mjini Istanbul, Uturuki haijaweza kuthibitishwa kwa njia huru. Serikali ya Siria inakana kutumia sirka silaha za kemikali wakati wa mashambulio hayo yaliyotokea hii leo. Wataalamu wa Afrika walimaji na wadau wamekamilisha siku mbili za majadiliano juu ya njia za kuwapatia chakula wakazi wanaozidi kuongezeka wa bara la Afrika na kupambana na mabadiliko ya hali ya hewa. Kufuatana na idara ya mazingira ya Umoja Mataifa, wa Afrika milioni mia mbili wanakwenda kulala wakiwa na njaa, hiyo ikiwa ni asilimia 23 ya wakazi wote wa Afrika. Mwanajeshi wa Marekani Bradley Manning amehukumiwa kifungo cha miaka 35 jela kwa kukabidhi idadi kubwa ya habari za siri kwa kundi linalopinga serikali kuweka siri WikiLeaks, katika mojawapo ya ukiukaji mkubwa wa kutoa siri za serikali Marekani. Jaji wa mahakama moja ya kijeshi hapa Marekani, Kanali Dennis Lind, alitangaza kifungo hicho kirefu hii leo katika kambi ya kijeshi ya Fort Meade, mashariki ya jimbo la Maryland. Akitoa hukumu hiyo jaji anasema mwanajeshi huyo mwenye umri wa miaka 25, mchambuzi wa zamani wa masuala ya ujasusi ataondolewa katika jeshi bila ya kupewa heshima yote na kutopewa baadhi ya malipo yake ya mishahara na marupurupu.