Leo katika dunia ya wanawake tunazungumzia watoto nchini misri walivyo katika hatari kwenye maeneo ya maandamano. Katika maandamano mjini Cairo, watoto mara kwa mara wanaonekana wakiimba au wanaonekana wakiwa wamepanda kwenye mabega ya wazazi wao huku wakiwa wamechorwa bendera ya misri kwenye mashavu yao. Wakati taasisi za kimataifa zikionya kuwa watoto wako katika hatari kwenye maandamano tete ya kisiasa, wazazi wanasema wanataka watoto wao wakuwe wakielewa nini maana ya kusimamia haki zao. Mwandishi wetu Heather Madok anatupasha zaidi kutoka Kairo, na Hadija Riyami anayesoma ripoti kamili. Katika hema hili kuna watoto wachache miongoni mwa dazeni ya wanawake. Wengi wamekuwa hapa kwa takriban mwezi mzima, huku maelfu wakiandamana kwa ajili ya kutaka kurejeshwa mamlakani kwa Rais Mohamed Morsi, huku kukiwa hakuna wanaume hapo. Umhena mama wa watoto wa miaka minne Hena na mtoto Nuran anaiweka sawa hijabu yake ili aweze kuzungumza wakati watoto wake wakichezea kipaza sauti. <todicompe> <todicompe> Anasema awali siku hiyo vifaru vilifika nje ya kambi hiyo ya maandamano, wakati yeye na mume wake walipojiunga na wanaume wengine kujitayarisha kukabiliana na vifaru hivyo. Anasema mara ghafla aliwachota wanawe na kukimbia bila viatu hadi msikitini endapo mambo yangegeuka na kuwa ghasia. Ah, bado anasema hatari na kubaliwa katika kujitoa mhanga na kuwafundisha watoto wake jinsi ya kusimama kidete kwa ajili ya kupigania haki zao, lakini makundi ya haki za binadamu yanasema watoto wanawekwa katika njia ya hatari na serikali ya muda Misri, ya Misri inasema baadhi ya waandamanaji wanawatumia watoto wao kama ngao huku wakidondosha vipeperushi kwenye kambi hizi. Hivi karibuni wizara ya mambo ya ndani ya Misri imewashutumu waandamanaji kwa kuwaweka watoto katika maandamano ili kuwazuia wapinzani kuwashambulia. Mtafiti wa Human Rights Watch mjini Cairo, Heba Morayef, anasema maandamano ni hatari sana kwa watoto bila kujali upande wa kisiasa walioelemea over... Tumeona mamia ya watoto, nadhani takriban watoto zaidi ya elfu moja na mia moja kama ukiangalia kwa jumla idadi ya watoto ambao wamekamatwa katika muda wa miaka miwili na nusu sasa katika baadhi ya kesi, watoto wamejeruhiwa, watoto wamepigwa risasi, watoto wameuawa, ikiwa ni matokeo ya ghasia waandamanaji. Wana ufafanuzi mpya wa kisiasa nchini Misri, ambako viongozi wawili wa, wa nchi wameondolewa madarakani katika kipindi cha miaka miwili na nusu. Wail Khalil ni mwanaharakati wa siku nyingi ambaye alitetea kuondolewa kwa bwana Hosni Mubarak na bwana Morsi. Anasema maandamano nchini Misri yamekuwa mambo ya kifamilia. Hakika hali ya maandamano yetu ni na maana. Maandamano dhidi ya Mubarak mwaka 2011 kigezo kikuu ni jinsi familia zetu zilivyokuja pamoja na maandamano yaliyofuatia baadaye. Kwa hiyo siwezi kuunga mkono sisi kufanya hivyo na kuzuia wao kufanya kama hivyo. Sidhani kuna njama ya siri kwa njia yoyote ile. Huko Raba kina mama wanasema wanafahamu watoto wao wanaweza kuwa katika hatari, lakini wanaiamini sababu ya kufanya hivyo, kupigana kufa na kupona kwa hilo. Lakini baadhi ya wa watoto huko Raba wanasema wanajihisi salama katika kambi za maandamano, wakiwa wamezungukwa na jamii na dazeni ya wa wanaume wenye fimbo na kofia kuliko wakiwa majumbani mwao.