Ufaransa imeeleza kwamba inabidi kwa jumuiya ya kimataifa kujibu kwa vikali na kwa nguvu ikiwa tuhuma za upinzani zitathibitishwa kuwa ni kweli jeshi la Siria limetumia silaha za kemikali karibu na Damascus. Hata hivyo, waziri wa mambo ya nchi za nje wa Ufaransa Laurent Fabius alipinga hii leo uwezekano wa kupeleka wanajeshi wa nchi kavu. Upande wake waziri wa mambo ya nje wa Uturuki Ahmed Davutoglu amehimiza pia kwa jumuiya ya kimataifa kuchukua hatua na akisema mstari mwekundu umevukwa huko Siria. Wanaharakati wa Siria wanasema majeshi ya Siria yamefanya mashambulio mapya ya mabomu hii leo katika kitongoji cha mashariki cha Ghuta ambako jana upinzani ulidai wanajeshi wa serikali wamesababisha vifo mamia watu kwa kutumia silaha za kemikali. Rais wa zamani wa Misri, Husni Mubarak, ametolewa jela hii leo na kusafirishwa kwa helikopta hadi hospitali ya kijeshi karibu na mji mkuu ambako atawekwa. Katika kifungo cha nyumbani Hatua hiyo imezusha hisia zinazotofautiana katika nchi inayokumbwa na ghasia kwa zaidi ya wiki mbili sasa. Kwa Wamisri wengi waliounga mkono mapinduzi na upinzani wa wananchi wa kutaka demokrasia kweli hapo Januari 2011, wanasema ni pigo kubwa na kurudishwa nyuma mapinduzi yao. Wanaiunga mkono serikali ya mpito na jeshi wanachukulia Mubarak kama kiongozi aliyeleta utulivu wa muda mrefu nchini Misri. Wafuasi wa kundi la Kiislamu Muslim Brotherhood wanachukulia ni tusi kwamba kiongozi wao Muhammad Mursi alichaguliwa kwa njia ya kidemokrasia, yungali kizuizini wakati mtawala mabavu, wa kimabavu ameachiliwa huru. Mapigano mapya yamezuka kati ya majeshi ya serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na wapiganaji wa M23 katika mji wa mashariki wa Goma. Kufuatia wiki tatu za utulivu bila uhasama, ghasia zilianza Jumatano nje ya Goma na kuendelea hadi leo, kila upande unaolaumu mwingine kuanza mapigano hayo. Msemaji wa jeshi Kanali Olivier Hamuli anasema waasi ndio walioanza mashambulizi, lakini majeshi ya serikali yanadhibiti hali ya mambo. Naye msemaji wa M 23 Kabasha Amani anasema ghasia zilianza baada ya majeshi kukusanyika karibu na vituo vya waasi na kuanza kuingia polepole pole. Utawala wa Kiislamu nchini Tunisia umekubali kimsingi kuanza majadiliano na muungano wa vyama vya upinzani visiofuata misingi ya kidini juu ya mpango wa kuundwa utawala wa mpito na kuitisha uchaguzi mpya mkuu nchini humo. Uamuzi huo ulitolewa hii leo na mwenyekiti wa chama tawala cha kiislamu cha Enhad Rashid Ganushi alipozungumza na waandishi wa habari mjini Tunis hii leo baada ya kukutana na katibu mkuu wa shirikisho kuu la wafanyakazi wa Tunisia UGTT Hussein Abasi. Bwana Ganuchi anasema watatanzua mzozo wao karibuni, na wamekubaliana kimsingi pendekezo la UGTT kuanza majadiliano na upinzani. Mwanasiasa mashuhuri wa China e, th, aliyedhalilishwa Bo Xilai amekanusha madai ya kupokea hongo dhidi yake alipofikishwa mahakamani hii leo katika mojawapo ya kashfa kuu ya kisiasa ya China katika kipindi cha miongo kadhaa. Bo aliyekuwa anatarajiwa kuwa mmojawapo ya viongozi wakuu wa China anashtakiwa pia kwa ulaji rushwa na utumiaji mbaya madaraka kuhusiana na tuhuma za kujaribu kuficha habari za mauaji za mke wake zilizofanywa na mfanya biashara mmoja wa Kiingereza. Kikao cha leo cha mahakama kilizingatia zaidi mashtaka kwamba Bo alipokea kinyume cha sheria zaidi ya dola milioni nne mnamo kipindi cha miaka kadhaa. Maafisa wa usalama wa Israel wanasema roketi mbili zilizofyatuliwa kutoka kusini mwa Lebanon zimeanguka kwenye uwanja katika eneo la kaskazini la Israel hii leo, katika shambulio lililonadra na kuanzisha wasiwasi mpya katika eneo hilo. Polisi wanaeleza kwamba roketi mbili zilianguka karibu na mji wa mpakani wa Naharia bila ya kusababisha majeruhi, na roketi moja ilitenguliwa na mfumo wa ulinzi wa mashambulizi ya roketi wa Israel unaojulikana kama Iron Dome. Hakuna alidai kuhusika na mashambulio hayo. Lebnon ya kusini imekuwa eneo la mapigano makali kati ya Israel na wapiganaji wa Hezbollah mwaka elfu mbili na sita na ichukuliwa kuwa ndio ngome kuu ya kundi hilo la wanaharakati wa Kiislamu na tukiendelea na habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Basi kundi moja lenye ushirikiano na Alqaida linatuhumiwa kwa kupanga shambulio la Januari kwenye kiwanda cha gesi nchini Algeria kinaungana pamoja na mojawapo ya makundi ya wanaharakati wa Kiislamu yaliyochukua udhibiti wa mali ya kaskazini mwaka jana. Shirika la habari la Nwakshot, Mauritania, linaeleza kwamba kundi la kiongozi wa ugaidi huko Afrika Kaskazini Mukhtar Belmukhtar la Masked Men Brigade limeunda muungano na kundi la Mali la Mujao. Shirika la habari linasema muungano huo utajulikana kama Al Murabitun. Katika taarifa ya leo, shirika hilo la habari linasema muungano mpya limeapa kuunga mkono wanaharakati wa Kiislamu wa Misri. Idara ya usalama ya taifa ya Marekani, NSA, imechapisha maoni ya mahakama ya mwaka 2011 inayoamua kwamba idara hiyo imekuwa ikikusanya kinyume cha sheria barua pepe elfu hamsini na sita na mawasiliano mengine ya mtandao wa Marekani kila mwaka kati ya mwaka 2008 hadi 211. Maoni hayo yalitolewa jana kama sehemu ya juhudi za utawala wa rais Obama kuonyesha uwazi kutokana na kazi za upelelezi za idara hiyo, katika kujibu kutangazwa hivi karibuni habari zilizotolewa na mtumishi wa zamani wa NSA Edward Snowden. Maafisa wa ujasusi wa Marekani waliwaambia waandishi wa habari kwamba NSA iligundua mwaka elfu mbili na kumi na moja kwamba ilikusanya kwa makosa mawasiliano kati wa Marekani chini ya mpango uliokuwa na lengo la kufuatilia mawasiliano ya wageni.