Walinda amani wa Umoja Mataifa huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo wamepambana na vikosi vya waasi vya M23 wakati mapigano kati ya jeshi la Congo na waasi mashariki mwa nchi hiyo yakiingia katika siku ya tatu. Maafisa wa Umoja Mataifa na wa Kongo walisema hii leo kwamba waasi walishambuliwa na walinda amani nje ya mji wa Goma baada ya mizinga ya waasi kuwa raia wawili hii ilikuwa pambano la kwanza la kikosi maalum cha Umoja wa Mataifa na M23. Jeshi la wapiganaji na M23 wanalaumiwa kuhusiana na nani alianzisha huko Goma, mji wenye makazi, wenye wakazi wapatao milioni moja kwenye mpaka na Rwanda. Rusia na China zinaungana na wito wa jumuiya ya kimataifa kutaka uchunguzi ufanyike kutokana na tuhuma za shambulio la gesi ya sumu katika mtaa mmoja katika mji mkuu wa Siria wa Damascus, wakati Rais Barak Obama wa Marekani akisema tukio lililoripotiwa linatia wasiwasi mkubwa mno. Wizara ya mambo ya nchi za nje ya Rusia hii leo imeeleza kwamba madai ya upinzani wa Siria kwamba mamia ya watu wamefariki kutokana na shambulio la gesi ya sumu wiki hii yanabidi kuchunguzwa kwa kina na kutoa wito kwa mshirika wake Siria kushirikiana na wakaguzi wa Umoja wa Mataifa. Taarifa ya wizara ya mambo ya nje ilisema Ijumaa kwamba waziri wa mambo ya nje wa Russia Sergei Lavrov na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry walikubaliana kwenye mazungumzo ya simu kwamba madai ya upinzani wa Siria lazima yafanyiwe uchunguzi huru. Wafuasi wa kundi la Muslim Brotherhood la Misri waliingia kwenye mitaa ya Kairo hii leo wakitoa wa wito wa kuondolewa serikali ya muda inayoungwa mkono na jeshi na kumrudisha madarakani rais aliyepinduliwa Mohamed Morsi. Maandamano hayo yalikuwa ya kwanza kufanywa na wanachama wa kundi la Muslim Brotherhood katika muda wa siku kadhaa, na hayakuonekana kuwa na hamasa wala idadi ya ya kubwa ya watu kama maandamano ya awali. Jeshi linaloongozwa Jenerali Abdul Fatah al Sisi limewakamata dazeni ya maafisa wa Brotherhood na wafuasi wake katika muda wa wiki iliyopita, akiwemo kiongozi wa kidini wa kundi hilo Muhamed Badi. Zaidi ya watu wa elfu moja wameuawa katika ghasia za kisiasa tangu bwana Morsi alipoondolewa madarakani, wakiwemo mamia ya raia wakati majeshi ya usalama yalipowafukuza kwenye makambi mawili ya malalamiko ya wafuasi wa Mursi mjini Cairo. Jeshi linawalaumu Muslim Brotherhood kwa kuchochea ghasia na linasema dazeni ya majeshi ya usalama pia wameuawa. Milipuko ya mabomu mawili yaliyotegwa ndani ya gari yametikisa mji wa kaskazini wa Lebnani wa Tripoli na kusababisha vifo vya takriban watu ishirini na saba. Maafisa wa afya wanasema watu wengine mia tatu wamejeruhiwa na milipuko hiyo iliyotokea nje ya msikiti huko Tripoli wakati wa sala ya Ijumaa ilipomalizika. Hakuna aliyedai kuhusika. Mvutano umekuwa ukiongezeka huko Lebanon wakati wa vita vya wenyewe kwa wenyewe katika nchi jirani ya Siria, hasa katika mji wa Tripoli ambako wasuni wanaunga mkono wasi wa Siria wamekuwa wakipambana mara kwa mara na alawite wanaomuunga mkono rais Bashar al-Assad. Ubalozi wa Marekani mjini Beirut umelaani vikali milipuko hiyo na kutoa wito kwa pande zote kustahil, kustahimiliana na kuwa watulivu. Jeshi la Israel linasema limeshambulia kituo cha wanaharakati huko Lebanon kwa kujibu mashambulizi manne ya roketi yaliyofanywa kwenye maeneo ya Israel Alhamisi. Maafisa wa Israel wanasema shambulizi hilo la ndege lililenga eneo kati ya Beirut na Sidon, karibu na mji wa Naame. Kundi la wanamgambo wa Palestina, Popular Front for the Liberation of Palestine, limethibitisha kwamba roketi iliyofyatuliwa na Israel imepiga moja ya ngome zake kusini mwa Beirut, lakini haijasababisha uharibifu mkubwa au majeruhi.