Serikali imeamua kuwafungia makazi yao ya biashara kwa sababu ile sehemu ambayo ya biashara wanataka kuweka defense, na tayari mtaa wa Alanle washaanza kuweka defense yao ya kijeshi, na kesho eh, shughuli itaendelea upande wa Arga, ili wa waweke defense yao ya jeshi ya kulinda adui ambaye kwamba ataingia ndani mwa nchi, na sijui wafanyabiashara hao wameambiwa kwamba watapelekwa maeneo gani ya kuweza kuendelea na biashara zao. Mpaka sasa wafanya biashara hao bado hawajaelezwa jambo lolote kuhusu kwamba kuwa watapelekwa sehemu gani ya kufanya biashara wala kwamba kwa wametengewa sehemu fulani kwamba kwa watapelekwa ili biashara yao ende wakafanya sehemu hiyo, mpaka sahii bado serikali haijaamua. Ahmed, vitu kama hivi vinapotokea, serikali mara nyingi huwa inatoa onyo kwa muda fulani, ili wafanya biashara au wakazi wa eneo hilo wasiweze kulitumia tena. Je, mliweza kupokea onyo lolote kabla ya serikali kuamua kuchukua hatua hii walioichukua? Hatukuweza kupokea onyo yoyote, wala hatukupata advertise yoyote kutoka kwa serikali. Tulishuhudia kwamba kwa wafanya biashara wamejiwa pale wakaambiwa waondoshe vyombo vyao, kwa sababu hii sehemu hapa inataka kutengenezwa, iwekwe defense ya kijeshi. Je, wanafikiria kuchukua hatua wa zozote dhidi ya serikali kwa kuamua kufanya hivyo? Bado hawajaamua kuchukua hatua yoyote kuhusu serikali amri waliotoa na tokeo walilolifanya kwa sababu wanasubiri ili serikali ieleze namna gani watapelekwa sehemu gani, ama wataachwa kiolela namna hiyo hiyo? Kwa jumla, wafanya biashara hao walikuwa wanauza bidhaa za aina gani hasa katika eneo hilo? Wafanya biashara hao walikuwa wanauza, wengine wanauza mm, kama biashara za mboga, vitu vya kutengenezea yani mchuzi, mchuzi. Wengine walikuwa wakiuza sehemu yao ya kufanya juice, wengine walikuwa wanavijibanda fulani wa kujiendelezea ya maisha yaani biashara ndogo ndogo za wafanyabiashara. Na mpaka hivi sasa wafanyabiashara hao wanasema, kwa kufungiwa eneo hilo wamepoteza kiasi gani cha fedha ambacho walikuwa wanategemea kuingiza kwa siku nzima? Kwa siku nzima, kila mfanyabiashara biashara anakwambia, kwa siku yeye anaingiza kama shilingi laki tano ama laki nne. Kwa pesa za Somalia zikichenjiwa pesa za kius ya Amerika huwa ni kama dola ishirini ama ishirini na tano. Huwa ni maisha ya yake mwenyewe, bili yake ya nyumbani huwa tayari ashakata na amepata kitu cha kuweka kwenye akaunti yake tayari.