Waasi wa M23 wamesema kwamba wamerejesha jeshi la unyuma kutoka uwanja wa mapigano ikiwa ni maeneo ya Kibati pamoja na Kanyaruchinya. Bertrand Bisimwa, kiongozi wa waasi wa M23, amesema kwamba ikiwa wamesimamisha mapigano na kuomba askari wao warudi nyuma, ni kuweza kuambia jumuiya ya kimataifa iweze kufanya uchunguzi dhidi ya bomu ambayo zimekuwa zikitupa katika mji wa Goma na katika nji ya Rwanda. Naye Olivier Amuli, msemaji wa jeshi la serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, amesema kwamba ikiwa waasi wa M23 wameondoka katika sehemu hiyo ni kwa sababu wamepata pigo kubwa. Niko katika maeneo ya Kilimanyoka ambako jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo laendelea kuwafata waasi wa M23 likiwa limechukua maeneo ya Kibati, Kanyaruchinya pamoja na Kilimanyoka, huku likisonga mbele katika muji wa Kibumba. Wameondoshwa kwa nguvu, sio kusema wamejiondosha. Wewe pigi, unajua, kama tumepambana hadi inakuwa kama siku, siku tisa hii tunapigana hapa, na wewe unaona mwenyewe hata nyumba huku na jinsi ziliweza kubomolewa na, na, na masasi hata na mabomu za M23. Ni kusema kama waliweza kupata moto mkubwa sana ya FRDC, na ndio kwa maana wanakuwa wanakuwa obliged kutoka na kukimbia. Unaweza kueleza maeneo ambayo mumeshika, ni Kilimanyoka Kibati, ni wapi na mnaendelea? tumeshika hali... maeneo mengi sana. Tumeshika Kibati yote, tumeshika Kilimanyoka, tumeendelea mbele sana, na waliweza kuacha hata mastoa nyingi sana ya masasi hapa, na hapa nyuma kwangu kidogo, mtafika, mutaweza kufika hapo. Waliweza kukamata sivilian mmoja, wamemfunga na makamba, alafu wameweza kumuua, wameacha ndani ya shimo. Je, mtaendelea na mapigano waisi, kwa sababu waasi wanasema kwamba msimamishe mapigano na muongee Tutasimamisha mapigano jena, wao wanazidi kutusonga, kutupiga. Hadi wanaendelea kutupiga, lazima sisi tuweze kuwafuatilia kama nenda. Wanaweka silaha chini, waweke silaha chini, waseme wanajisalimisha, alafu hapo, na sisi tutawacha kwenye uwanja wa mapambano. Nyumba zilionekana zimebomolewa, pamoja na gari za waasi wa M23 zikionekana zimepigwa na bomu kutoka jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na huku mayani ikiwa imeunguzwa pamoja na miti kukatwakatwa na bomu. Jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo limesonga mbele katika eneo la Kilimanyoka huku likiwa barabarani katika mji wa Kibumba, kutoka hapa chini ya mlima wa Kilimanyoka, barabara ya Kibumba. Oster Malivika, sauti Amerika.