Kundi la M23 la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo linasema linasitisha mapigano na jeshi la Kongo na kuondoka kwenye eneo ambalo mapigano yalikuwa makali katika siku za karibuni, ili kuruhusu uchunguzi huru ufanyike kuhusiana na mizinga iliyoshambulia Rwanda. Rwanda jana imeituhumu majeshi ya serikali ya Kongo kwa kufyatua mizinga na roketi ndani ya ardhi yake, lakini Umoja wa Mataifa na serikali ya Kigali wanalaumu kundi la M23 kwa mashambulio hayo. Kiongozi wa kundi hilo la M23 Bertrand Bisimwa, Bisimwa aliambia Sauti ya Amerika kwamba wapiganaji wake wanaondoka kwenye maeneo wa yao katika kijiji cha Kayaruchinya karibu na Goma kwenye mpaka wa Kongo na Rwanda ili kuruhusu uchunguzi huru ufanyike kuamua nini hasa au nani hasa alihusika. Waziri wa ulinzi wa Marekani Chuck Hagel amesema Marekani itaendelea kutafuta ushirikiano wa kimataifa kuhusiana na hatua itakayochukua kujibu shutuma kwamba Siria imetumia silaha za kemikali licha ya wabunge wa Uingereza kupinga kuchukuliwa hatua yoyote ya kijeshi. Haigo aliongea na waandishi wa habari huko Manila hii leo Ijumaa, baada ya baraza kuu la bunge la Uingereza kukataa muswada wa kushiriki kwa Uingereza katika shambulizi la kijeshi la aina yoyote . Kura hiyo isiyo lazima kutekelezwa ni pigo kwa waziri mkuu David Cameron, ambaye aliwaambia wabunge kwamba shambulizi la kijeshi ndiyo jawabu linalostahiki kutokana na uhalifu wa kivita na wala si jaribio la kuiangusha serikali ya Siria. Waziri wa ulinzi wa Marekani Chuck Hagel amesema maendeleo yanapatikana katika mazungumzo yenye lengo la kupanua jeshi la Marekani huko Philippines, lakini anasisitiza Marekani haina nia ya kuwa na kambi ya kudumu huko. Mkuu huyo wa Pentagon alitoa matamshi hayo leo Ijumaa alipokutana na rais wa Philippines, Benigno Aquino, huko Manila, ambako anamaliza ziara yake ya wiki nzima huko Asia. Hegel amesema pande zote zinafanya kazi kwa bidii kukamilisha makubaliano ambayo yataruhusu kuwepo kwa wanajeshi, meli na ndege zaidi za Marekani katika taifa hilo la visiwa linalopatikana katika eneo muhimu la kijeshi. Maafisa wa Afghanistan wanasema mlipwaji bomu wa kujitoa muhanga amemuua gavana wa wilaya na watu wengine saba ambao walikuwa wakihudhuria ibada ya mazishi ndani ya msikiti mmoja kaskazini mwa Afghanistan. Maafisa wanasema watu wapatao kumi na moja wakiwemo raia walijeruhiwa katika mlipuko huo uliotokea leo asubuhi katika wilaya ya Archi ya jimbo la Kunduz. Hakuna kundi lililodai kuhusika katika shambulizi hilo lililomuua mkuu wa wilaya ya Archi Sayed Sadruddin. Polisi wa India wanasema majeshi ya serikali yameua washukiwa waasi watano katika mapambano ya bunduki katika eneo la Kashmir linalodhibitiwa na India. Maafisa wanasema jeshi na polisi walifanya mashambulizi ya pamoja hii leo katika eneo la msituni kiasi cha kilomita 35 kutoka Srinagar, mji mkuu wa kipindi cha kiangazi huko Kashmir inayomilikiwa na India. Maafisa wanasema wengi kati ya waasi hao ni wanachama wa Hizbul Mujahidin, kundi kubwa kuliko yote la wanamgambo linalopambana na majeshi ya India. Panama inasema wataalam wa Umoja wa Mataifa wamebaini kwamba silaha za Cuba zilizokamatwa kutoka kwenye meli ya mizigo ya Korea Kaskazini kwenye mfereji wa Panama ni sehemu ya mpango unaokiuka vikwazo vya Umoja wa Mataifa. Serikali ya Panama ilitoa maamuzi yake Jumatano, kutokana na ripoti ya awali ya wataalam wa Umoja wa Mataifa ambao hivi karibuni walimaliza kukagua shehena ya silaha iliyokamatwa mwezi uliopita. Panama haikutoa ripoti, lakini imesema imekamilisha bila ya shaka yoyote kwamba meli ya Korea Kaskazini ilikiuka marufuku ya Umoja wa Mataifa ya kusafirisha silaha kwenda Korea Kaskazini. Cuba ilidai kwamba ilikuwa inapeleka silaha zilizopitwa na wakati zilizoharibika hadi Pyongyang ili kutengenezwa na kurudishwa Havana. Gazeti moja la Hong Kong linasema China imeamua kuanza uchunguzi wa rushwa unaomhusu mwanasiasa mstaafu Zu Yunkang ambaye mpaka mwaka jana alikuwa mmoja wa viongozi mashuhuri nchini humo. Gazeti la South China Morning Post hii leo Ijumaa limesema uamuzi wa kuanzisha uchunguzi ulithibitishwa na vyanzo vinavyofahamu uongozi wa chama cha kikomunisti nchini China. Zu mwenye umri wa miaka sabini alikuwa mwanachama wa kamati ya masuala ya kisiasa, taasisi ya ngazi ya juu ya utawala tangu mwaka 2007 na mwaka elfu mbili na kumi na mbili. Pia alikuwa akisimamia taasisi ya serikali ya usalama. Serikali ya China haijatoa maoni yoyote kuhusu uchunguzi huo. Wafanyakazi wa kikosi cha zimamoto huko magharibi ya Marekani California, wanasema maeneo ya milima isiyopitika na moto mkali usiotabirika ni mambo yanayozuia juhudi zao za kupambana na moto mkubwa ambao unatishia hifadhi maarufu ya kitaifa karibu wazima moto elfu tano wanapambana na moto huo lakini wamekuwa wakitegemea kwa kiasi kikubwa ndege kuweza kupunguza kasi za moto huo idara ya misitu ya marekani ilisema hii leo ijumaa kwamba moto huo mkubwa umesambaa zaidi ya kilomita za mraba 800 na kuunguza kiasi cha hekta 82 za ardhi ikiwa ni pamoja na baadhi ya sehemu za hifadhi ya taifa ya Yosemite. Idadi ya watu wasio na ajira katika mataifa 17 ya Ulaya ambayo yanatumia sarafu ya yuro imeshuka kidogo kwa mwezi wa pili mfululizo lakini kiwango cha ukosefu wa ajira bado kiko katika asilimia kumi na mbili nukta moja ikiwa ni rekodi ya juu kwenye eneo la Ulaya. Ripoti ya Ulaya kuhusu ajira iliyotolewa hivi leo inaonyesha kuwa idadi ya watu wasiokuwa na ajira imeshuka kwa elfu hamsini mwezi Juni na tena mwezi Julai, lakini hiyo inaacha zaidi ya wafanyakazi milioni kumi na tisa bila ya kazi kote eneo la Ulaya. Wachambuzi wanasema hii ni dalili nyingine kwamba uchumi wa Ulaya ambao kwa pamoja ni mkubwa sana duniani unaanza kuonyesha dalili za kwenda mbele baada ya mwaka mmoja na nusu wa kipindi cha kudorora kwa uchumi.