Barahabara kabisa mskilizaji wetu, naomba kukupa salamu zangu kutoka hapa katika studio zetu ndogo jijini Atlanta, ambapo nimejikakamua niko aria, nimeingia kwenye studio hizi tayari kabisa kukuletea makala yako uyapendayo, makala ambayo hukujia kila siku kama ya leo, makala viji mambo. Jina langu BMJ Muridhi. Msikilizaji, ni wiki ambayo imekuwa na vituko chungu nzima, kwani bwana mmoja nchini Zimbabwe amefikishwa mahakamani kwa shtaka la kutumia bango, yaani posta iliyokuwa na picha ya Rais Robert Mugabe kama karatasi ya choo. Maajabu makubwa. Tafura Mfumisi akitokea mji ulo kusini mwa nchi hiyo ya Zimbabwe ujulikanao kama Mavingo. Yaaminika alionekana kuingia msalani na kuanza kurarua kijibango kilichokuwa na picha ya rais Mugabe na kukitumia kujipangusa. Kiongozi wa mashtaka Mukai Mutume alisema kwamba polisi wana ushahidi wa kutosha kwamba Mfumisi aliingia kwa baa moja ijulikanayo kama Landmark mjini humo na kuomba atumie choo. Mashahidi walisema kwamba walimwona mfumisi akirarua kijibango kilichokuwa na picha ya kampeni ya rais Mugabe. Kadhalika waliishangaza mahakama kwa kusema kwamba walimwona mshukiwa wazi wazi akitumia kijikaratasi hicho kama kijikaratasi cha choo. Msikilizaji, haikuthibitika mara moja ni vipi ambavyo mashahidi hao waliweza kushuhudia kitendo hicho ambacho ni kinyume cha sheria za nchi ya Zimbabwe na ili hali wao hawakuwa kwenye choo kimoja na mshtakiwa. Na tuyaachane na hayo ya watu wanaotumia posta za kampeni kujipangusa msalani, tusafiri moja kwa moja hadi huko Vietnam, ambako mtu mmoja anazuiliwa katika kituo cha polisi kwa kile mamlaka za mji wa Hanoi zilikiita ukosefu wa maadili ya mila na desturi, baada ya mtu huyo kuiba nyoka ishirini kutoka kwa jirani yake. Maajabu makubwa hata zaidi, msikilizaji. Chin Lo, akitokea katika kitongoji kimoja huko Hanoi, ambao ni mji ulo kaskazini mwa nchi hiyo ya Vietnam, alifikishwa mahakamani mapema wiki hii baada ya kufunguliwa mashtaka ya kitendo hicho kisicho cha kawaida. Msikilizaji, nchini Vietnam, vitendo vya wizi wa kawaida huwa si nadra, lakini kuiba nyoka wa wenyewe huchukuliwa kama ni jambo lisilo la kawaida na ambalo linaweza kumletea laana kubwa yule ambaye anakitenda kitendo hicho. Yaaminika Chin Lo mwenye umri wa miaka 25 alinyemelea boma ya jirani yake wakati ambapo jirani huyo alikuwa safarini na kuwaweka kwenye gunia nyoka wote hao ishirini. Polisi walipofika nyumbani kwake baada ya kuarifiwa na majirani kuhusu kitendo hicho, waliwapata nyoka 18, na Chinlo, ambaye aliishi peke yake, alisema kwamba tayari alikuwa amewala nyoka wawili. Na kwa hayo kuhusu jamaa anayenyemelea nyoka wa wenyewe na kuiba na kuwala wengine. <laughs> E, msikilizaji, naona time zangu kwenye ukuta pale zinanambia ning'atuke kutoka studio zetu ndogo hapa jijini Atlanta ili niweze kumpisha mwenzangu katika studio kubwa pale jijini Washington DC, naye aweze kukuletea muktasari wa habari. Kumbuka msikilizaji, makala haya hutayarishwa nami BMJ Murithi nikiwa hapa Atlanta kwa niaba ya sauti ya Amerika, na kama ilivyo desturi yangu, kabla sijaondoka, ninakuacha kwa kauli yetu ya wiki hii e, kwamba sauti nyororo kawaida umtoa nyoka pangoni, kisa na maana dunia imejaa viji mambo oh.