Rais wa Marekani Barack Obama kwa mara nyingine tena atawasilisha maelezo yake ya kufanya mashambulizi ya kijeshi huko Siria atakapozungumza na wabunge mashuhuri. Bwana Obama anatarajiwa kukutana na senata maarufu John McCain huko White House. McCain kwa muda mrefu amemsihi Rais Obama kuchukua hatua kali dhidi ya Siria, hata ikiwezekana kumwondoa Rais Bashar al Assad madarakani, lakini wabunge wengi wa Marekani bado wana wasiwasi wakihoji kama jeshi ilihusike ama la. Wafanyakazi wengi wa Kambodia kwenye kesi ya Hamaruj inayoungwa mkono na Umoja wa Mataifa wamegoma kutokana na kutolipwa mishahara yao. Karibu wafanyakazi mia mbili kati ya 250 hawakufika kazini hii leo huko Phnom Penh, kupinga miezi kadhaa ya kutolipwa mishahara. Msemaji wa mahakama hiyo ya uhalifu amesema mahakama hiyo ina upungufu wa dola milioni tatu kwenye bajeti yake na wafanyakazi wake hawajalipwa tangu mwezi Juni. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA hapa Washington DC. Nelson Mandela amekuwepo nyumbani kwake kwa siku nzima baada ya kutolewa kwenye hospitali moja la Pretoria. Kiongozi huyo wa zamani wa Afrika Kusini na mpinga ubaguzi alitolewa hospitali jana Jumapili baada ya kukaa karibu miezi mitatu kwenye chumba cha wagonjwa mahututi. Hakukuwa na taarifa rasmi juu ya hali yake hii leo. Taarifa kutoka ofisi ya rais Jacob Zuma Jumapili ilisema hali ya Mandela bado ni mbaya na wakati mwingine hubadilika badilika. Wamarekani leo wanasherekea siku ya wafanyakazi, ikiwa ni sikukuu ya kitaifa kusherehekea michango ya wafanyakazi ambayo pia inaadhimisha mwisho wa kipindi cha joto. Kila Jumatatu ya kwanza ya mwezi Septemba ilitangazwa kuwa sikukuu rasmi mwaka 1894, baada ya msukumo wa vyama vya wafanyakazi. Kwa miongo kadhaa, miji ilitumia sikukuu hiyo kufanya maandamano makubwa kwa heshima ya umoja wa wafanyakazi wa viwandani. Vyama vya wafanyakazi vimekuwa vikipoteza wanachama katika miaka 30 iliyopita kutokana na kukua kwa teknolojia na utandawazi kwa uchumi wa dunia. Mwaka 1983 asilimia 20 ya wafanyakazi wa Marekani walikuwa kwenye umoja huu ikilinganishwa na asilimia 11 mwaka 2012. Mkuu wa shirika la udhibiti wa nyuklia huko Japan anasema inawezekana maji yenye mnunurisho kutoka kiwanda kilichoharibika cha Fukushima itabidi yatolewe na kumwagwa baharini. Mwenyekiti wa shirika la usimamizi wa nyuklia Shunichi Tanaka aliwaambia waandishi wa habari kwamba maji yenye sumu yatachujwa ili kurudisha kiwango cha mnunurisho chini ya viwango vinavyokubalika kimataifa kabla ya kumwagwa baharini. Wahandisi wamekuwa wakihangaika kuhifadhi maji yaliyokuwa yakitumika kupooza vinu vya kiwanda hicho cha nyuklia ambacho kiliharibiwa baada ya tsunami na tetemeko la ardhi la mwaka 2011, maafisa wa shirika la umeme la Tokyo wanaoendesha kiwanda cha Fukushima walitangaza Jumapili kwamba bomba linalounga mapipa mengine mawili linavuja maji yenye uchafu. Kamati ya pamoja ya Korea kaskazini na kusini iliyopewa kazi ya kufungua upya kiwanda cha pamoja ilifanya mkutano wake wa kwanza hii leo, miezi mitano baada ya operesheni hiyo kusitishwa kutokana na kuongezeka kwa mvutano wa kijeshi na kidiplomasia kati ya nchi hizo mbili zenye upinzani. Kamati hiyo yenye maafisa watano kutoka kila taifa walikutana huko Kaesong kuzungumzia siku zijazo za eneo hilo la kiwanda ambalo lilifungwa mwezi Aprili baada ya Pyongyang kuondoa wafanyakazi wake mapema mwezi huo wa Korea walifikia makubaliano Jumatano uliopita ili kuanza tena uzalishaji kwa upande wa Korea kaskazini wa mpaka. Makubaliano hayo yanajumuisha ahadi kwa pande zote mbili ili kuzuia kufungwa kwa siku zijazo si na kufungua kiwanda hicho kwa wawekezaji wa nje. Rais wa Sudan kusini Salva Kiir anatarajiwa kutembelea Sudan Jumanne kwa mazungumzo na mwenzake wa Sudan yanayolenga kuepusha uzuiaji wa usafirishaji mafuta kwenye mipaka. Serikali zote mbili zilikubaliana mapema mwaka huu kupunguza mivutano na kuanza upya usafirishaji mafuta kutoka Sudan Kusini, ambayo haina bahari, kupitia bahari ya Sham. Waziri wa mambo ya nje wa Sudani Kusini, Barnaba Marial Benjamin, aliambia Sauti ya Amerika kwamba Bwana Kir na rais wa Sudan Omar Al Bashir wamekuwa wakiwasiliana kwa simu na watakutana kuendelea na mazungumzo ili kumaliza matatizo yaliyobaki. Wapiganaji watatu wa Taliban wameuawa wakati wa shambulizi kwenye kambi ya Marekani karibu na mpaka wa Pakistan, maafisa wanasema. Waasi hao walishambulia kambi hiyo mapema Jumatatu huko Torkam, katika jimbo la Nangarhar na kupelekea mapigano yaliyodumu kwa zaidi ya saa tatu. Magari kadhaa yalichomwa moto katika eneo la kuegesha magari lakini maafisa wanasema washambuliaji hao hawakuingia ndani ya kambi.