Mohamed hakupata majeraha hii leo wakati bomu moja lililotegwa kando ya barabara lilipolipuka karibu na gari lake. Kundi la wanamgambo wa kisomali la Al Shabab lilidai kuhusika kwa shambulizi katika taarifa iliyobandikwa kwenye mtandao wenye uhusiano nao. Idhaa ya Kisomali ya Sauti ya Amerika inaripoti kwamba mlipuko ulitokea wakati wa msafara wa rais ulipokuwa unasafiri kuelekea mji wa kusini wa Merka nchini ni Somalia kiasi cha kilomita kumi kusini mwa Mogadishu. Mwandishi wa habari mmoja anayesafiri na bwana Mohamud alisema risasi zilifyatuliwa baada ya bomu kulipuka. Mwanajeshi mmoja wa Somalia alijeruhiwa katika shambulizi hilo. Hata hivyo, rais hakujeruhiwa na aliendelea na safari yake kuelekea Amerika ambako anafanya ziara ya kisiasa kama sehemu ya juhudi za serikali yake ya kuimarisha nchi. Rais wa Sudan Omar al Bashir anasema serikali yake itaendelea kuiruhusu Sudani Kusini kupeleka mafuta nje ya nchi kupitia mabomba yake. Sudan ilitishia kusitisha shehena ya mafuta kutoka Sudani Kusini ifikapo Ijumaa hadi kusini ivunje ushirikiano na waasi wanaoendesha shughuli karibu na eneo lenye mzozo na isiyokuwa na alama ya nchi hizo mbili. Hata hivyo, wakati wa mkutano wa leo na rais wa Sudan Kusini Salva Kiir, Bwana Bashir aliahidi nia yake ya dhati ya kutekeleza mikataba iliyotiwa saini na nchi hizo mbili ikiwemo ile ambayo anaeleza usafiri wa mafuta ya Sudani Kusini kupitia vituo na bandari za Sudan. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Shirika la kuhudumia wakimbizi la Umoja wa Mataifa UNHCR linataka utiliwe mkazo mtizamo wa kile inachokiita mtiririko mbaya wa watu kutoka Siria ambako vita vya wenyewe kwa wenyewe hivi sasa vimelazimisha zaidi ya watu milioni mbili kukimbia nchi. Mwaka mmoja uliopita, idadi ya wa wakimbizi ilikuwa kiasi cha watu laki mbili na elfu thelathini na moja. Katika taarifa ya leo mkuu wa UNHCR Antonio Guterres aliita hali ya kusikitisha ya kibinadamu ambayo haijaonekana katika historia ya karibuni. Wengi wa wakimbizi wamekimbilia katika nchi jirani ikiwemo Jordan, Lebanon, Uturuki na Iraq, ambako serikali zinabidi kukabiliana na maelfu ya watu wanaohitaji msaada. Mahakama moja ya Misri imeamuru vituo vinne vya televisheni kusitisha matangazo yao, ikiwemo kituo cha Al Jazira na mtandao mmoja wa kundi la Muslim Brotherhood. Maamuzi ya mahakama yaliyotolewa leo yanajumuisha mtandao wa Ahral 25 unaoendeshwa na Brotherhood pamoja na vituo vinavyounga mkono Uislam vya Al Quds na Al Yarmok. Maafisa wa Misri wanakishutumu kituo cha Al Jazira Mubashir Misr kwa kuegemea upande mmoja wa rais aliyeondolewa madarakani Mohamed Morsi, ambaye jeshi lilimfukuza madarakani miezi miwili iliyopita. Iliyopita, wiki iliyopita, wizara tatu za serikali zilitoa taarifa ya pamoja zikisema vituo hivyo vinasambaza uzushi uliosababisha wimbi la ghadhabu za umma na kuwa tishio kwa usalama wa taifa la Misri. Mawaziri walisema mtandao pia ulifanya kazi bila leseni zinazohitajika pamoja na vibali. Israel inasema imefanya jaribio moja la kombora katika bahari ya Mediterranean kwa msaada wa Marekani. Wizara ya ulinzi ya Israel ilitangaza zoezi la pamoja la kijeshi hii leo, muda mfupi baada ya wizara ya ulinzi ya Rusia iliposema imegundua urushaji wa kitu kama kombora katika eneo. Wizara ya ulinzi ya Israel inasema ilirusha kombora moja katika zoezi ambalo lilidhibitiwa kutoka kituo kimoja cha Israel. Marekani inasema inatoa msaada wa kiufundi pamoja na uungaji mkono. Vyombo vya habari vya serikali ya China vinasema chama cha Kikomunisti kimemfukuza mkuu wa kamisheni ambayo inasimamia makampuni yanayomilikiwa na, na serikali siku kadhaa baada ya kutangaza alikuwa anachunguzwa kwa rushwa. Shirika la habari la Shihua lilisema leo Jiang Jiemin aliondolewa kama mkuu wa Assets Supervision and Administration Commission kwa kushukiwa kwa ukiukaji mkubwa wa nidhamu. Nchini China, mashtaka takriban wakati wote yanahusu rushwa. Jumapili, Shihua ilisema Jiang alikuwa akichunguzwa kwa shutuma za rushwa zilizohusiana na kampuni kubwa kabisa ya mafuta nchini humo ya China National Petroleum Corp inayomilikiwa na serikali, ambapo mtu huyo mwenye umri wa miaka 57 awali alikuwa mwenyekiti wa kampuni hiyo. Serikali ya Japan inasema itatumia dola milioni mia nne na sabini kusaidia kukabiliana na kurudia kwa kuvuja kwa maji yenye mnunurisho kwenye kiwanda cha nyuklia cha Fukushima chenye matatizo. Waziri Mkuu Shinzo Abe alisema leo kwenye mkutano wa kamati maalum ya nyuklia nchini Japan, ambapo ana matumaini kwamba fedha zilizoongezwa na serikali zinaweza kuimarisha hali hiyo. Mfanyakazi wa kampuni ya umeme ya Tokyo anaangaika kurejesha kiwango kikubwa cha maji yanayotumiwa kupooza mashine ambazo ziliharibiwa na tetemeko la ardhi pamoja na tsunami mwaka 2011. Mchezaji maarufu mstaafu wa mpira wa kikapo nchini Marekani, Denis Rodman yupo Korea Kaskazini kwa mara ya pili mwaka huu, lakini anakataa kusema kama kuachiwa kwa, kwa mfungwa mmoja raia wa Marekani mwenye asili ya Korea kutakuwa ni moja ya ajenda zake. Kabla hajatua Pyongyang hii leo, Radman aliwaambia waandishi wa habari kwenye uwanja wa ndege wa Beijing ana matumaini ya kukutana tena na rafiki yake kiongozi wa kiimla wa Korea Kaskazini Kim Jong Un wakati wa ziara yake ijulikanayo kama ziara ya kidiplomasia ya mpira wa kikapu.