Uh, sisi, unajua, tangu tulianza kukabiliana na government tulisema eh, kwa ya kwamba sisi hatutaki vita na sisi tunaomba mazungumzo, na ni sisi wenyewe ndio tulikuwa tunabaki hapo Kampala wakati government iliamua kutoka kwenye mazungumzo na kurudi Kinshasa. Unajua kwamba mbele government ilifanya hiyo kwenye mwezi wa March, government eh, walituacha tena kwenye hapo kwenye eh, mazungumzo wakaenda kwenye UN kwenda kutafuta nguvu za kijeshi ili waweze wakapige for jeshi letu sisi. <coughs> hatuko watu ambao tunapigana vita kwa kutaka kwetu, hapana vita ni government ya kinshasa ileta, lakini msimamo um, wetu ni sisi kuenda kwa majadiliano ya Kampala. Unajua, na delegation yetu inakuwa hapo Kampala mpaka mara kwa mara. Kundi la M ishirini na tatu, mnasema kwamba nyinyi hamtaki vita, mnataka kuzungumza na serikali ya Congo, lakini wakati huo huo bado mnapiga maeneo kadhaa ambayo yanaathiri raia wasiokuwa na hatia. Sasa hii bado inaleta utata. Nini hasa mnachohitaji nyinyi, kundi la M ishirini na tatu? Lakini ni government ndiyo inatupiga kila mara vita, wakati wanataka sisi ktupiga mweneo wetu na kutoa mweneo wetu, wanaleta vita na vita inasababisha mauaji kwa wananchi. Hiyo sisi kila mara tunayakataa vitu. Ambavyo sisi tunataka ni usalama ya watu wetu wote huku, eh, ngambo ya history, ya Kongo unajua, watu wanauliwa huku vibaya, wanawatu Baa kwa vibaya, watu hawana kazi, wamama hawana nafasi ambapo wanaweza kwenda ku, waka, wakatibu wakawatibu, nafasi ya kuzaliwa hawa hakuna shida, inakuwa eneo yote kusema, sisi tungehitaji hawa watu wa, wa Kinshasa watuletee na sisi amani, tuwe tunaishi kama watu wengine katikati ya dunia. Hakuna hakuna madaraka tunatafuta, hatuwaombe madaraka, hatuwaombe ranka ndani ya jeshi lakini tunataka usalama wetu watu ambao tunakuwanga Mungu Bwana Bisimwa, nyinyi kundi la M ishirini na tatu, mara zote mnasema kwamba mnataka kutetea haki za raia, lakini raia hao hao wanaotafutiwa hiyo haki ndio hao hao wanaoathirika zaidi, kama walivyosema wanawake wanabakwa. Unadhani hali hii itaendelea mpaka lini? Si tunatetea mwisho ya hiyo ubakaji, tunatetea mwisho ya hiyo mauaji, tunatetea mwisho ya ya kuharibiwa watu uh, vitu vyao na kuibiwa. Tunatetea pia watu wetu ambao wanakwisha kukimbizwa nje ya nchi wa waweze wakarudi, tuwapatie amani ndani ya nchi yao, lakini sisi wenyewe hatuwezi tukailete kama government ya Kongo haikubali. Unajua, leo government ya Kongo inaanza kusema kitu kimoja tu, wanasema ah, nini M23 ndio mnakuwa, lakini M23 inakuwa hapa ndani ya Kongo inakuwa mwaka mmoja tu, lakini shida za Kongo zinakuwa karibu leo zinafanya miaka makumi mawili sasa. Unajua, government yetu inaanza kukataa, haipendi kuzungumuza, wanakuwa tu wanasema na inapasha kujisalimisha, wanapasha kuleta silaha. Hapana, sisi hatuwezi toa silaha kama hatujakubaliana kusema namna gani na iza na na na na matatizo ya mama zetu, ya baba zetu, ya ndugu zetu, ya, vi, ya vijana wetu, ya watoto wetu, namna gani tunaweza tukaimaliza shida za ubakaji shida za mauaji zilianza tangu miaka sasa labda hamsini ama tunaweza kusema hivyo. Ilianza hapo zamani, lakini hakuna hata government mmoja ambayo ilikusha kumaliza hiyo shida. Vile vile kumekuwa na shutuma kwamba kundi la M23 linapata msaada wa kijeshi kutoka nchi jirani ya Congo. Unafikiri kuna ukweli wowote juu ya taarifa hii? Unajua, hizo zitakuwa taarifa za propaganda ya government ya Kinshasa. Kila mara wakati wanashindwa vita, alafu wanasema kwamba M23 inapata msaada kutoka nje, na kupaa hata ku, hata huyo msaada ingelikuwa ilikuwa dhambi, maana wao wanapata msaada kutoka UN, lakini sio zambi wanapata msaada kutoka Tanzania, sio zambi; wanataka kupata msaada kutoka south Africa, sio zambi. Lakini kama sisi tungelikuwa tunapata msaada yoyote inatoka nje, wanachukua kama inakuwa ni zambi kabisa, eh. Lakini ukweli wa mambo hatuyakuwa na msaada, lakini siku tutaupata hatutaukataa, maana utakuwa ni wa kutusaidia kuenda mbele. Hawa uh, uh, hii kundi ya uh, uh, ICGLR ambayo inatusaidia leo, sisi kama wakongomani tukae na tuongee, si ni msaada unatoka nje? Basi kwa nini huwa asio mbaya? Sasa Bwana Bisimwa, wewe mwenyewe ukiwa kama ni mwanajeshi mwasi, inapofika wakati wa mapigano, hebu tueleze basi kundi la m ishirini na tatu linapata wapi msaada pamoja na vifaa vya kijeshi. Wakati tulitoka ndani ya jeshi tulienda na vifaa, na kila mara wakati tunapigana na jeshi ya government tunawacheji vifaa kwenye eneo ya mapambano. So, hiyo ndio, pahali ndio tunatoa Uh, vifaa yetu na wakati tulienda Goma nadhani muliona kutosha matoni na matoni ya ya vifaa ya kijeshi pamoja na ammunition. Tulipata vitu vingi kutoka pale. Sasa na hivyo vitu vyo vinatusaidia leo kuendelea kukabiliana na government.