Rais Barack Obama anasema Marekani inashauriana na mataifa mengine ya Umoja wa Ulaya na nchi nyingine kuhusu mipango ya siri ya Marekani ya program za upelelezi ili kuzuia uchunguzi huo usiingilie sana maisha ya watu. Bwana Obama alikiri katika mkutano na waandishi wa habari huko Stockholm, Sweden, kwamba maendeleo ya teknolojia yameongeza uwezekano wa matumizi mabaya. Kiongozi huyo wa Marekani akiwa ni rais wa kwanza wa nchi hii kutembelea Sweden amesema lengo la uchunguzi wa Marekani nje ya nchi ulilenga katika kiini cha usalama wa taifa wa Marekani, ikiwa ni pamoja na kupambana na ugaidi, kudhibiti silaha za maangamizi ya halaiki na ulinzi wa mtandao, na si kuchunguza watu binafsi wasiohusiana na masuala hayo. Rais wa Rusia Vladimir Putin anasema amesikitishwa na uamuzi wa Rais Barak Obama wa kufuta mkutano wa pamoja mjini Moscow baada ya Rusia kumpa hifadhi ya muda mkandarasi wa upelelezi wa Marekani aliyevujisha habari za siri Edward Snowden. Bwana Putin alitoa matamshi hayo Jumanne katika mahojiano na shirika la habari la Associated Press na kichuo cha televisheni cha Channel moja kinachomilikiwa na serikali. Afisa wa zamani wa KGB anawashutumu maafisa wa upelelezi wa Marekani kwa kazi mbaya ya kushughulikia swala la Snowden, akisema Marekani ingeweza kumwingilia kati Snowden alipokuwa njiani akitokea Hong Kong kuelekea Russia mwezi Juni, lakini badala yake wanashinikiza nchi nyingine kuto mkubali. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hapa Washington DC. Ibrahim Babakar Keita ameapishwa kuwa rais mpya wa Mali baada ya kushinda uchaguzi wa kwanza nchini humo tangu mapinduzi ya mwaka jana. Bwana Keita aliahidi kulinda mafanikio ya kidemokrasia na kuahidi kujenga umoja wa kitaifa. Wakati wa hafla ndogo leo Jumatano katika mji mkuu Bamako, rais huyu mpya aliahidi kupambana na rushwa, akisema hakuna atakayepata utajiri kutokana na fedha za umma tena. Sherehe kubwa itakayohudhuriwa na viongozi wa dunia inatarajiwa kufanyika baadaye mwezi huu. Maelfu ya wachimbaji dhahabu nchini Afrika Kusini wako kwenye mgomo baada ya umoja wao kukataa makubaliano ya mwisho kutoka makampuni makubwa ya uchimbaji madini. Umoja wa kitaifa wa wafanyakazi wa madini unasema mgomo ambao ulianza Jumanne jioni utaendelea kwa muda usiojulikana mpaka madai yao yatimizwe. Umoja huo unawakilisha takriban zaidi ya wachimbaji dhahabu elfu themanini ambao wanadai nyongeza ya mishahara kwa asilimia 60 kwa wafanyakazi wa juu na wale wanaofanya kazi chini ya ardhi. Waajiri wametoa nyongeza ya asilimia sita na nusu. Msemaji wa umoja huo Lesiba Seshoka ameipuuza ripoti ya Jumatano kwamba umoja huo umepunguza kwa kiasi kikubwa madai ya wafanyakazi. Watu wenye silaha wameshambulia familia moja wa shia kusini mwa mji mkuu wa Iraq na kuwa watu kumi na sita mara baada ya wimbi la mashambulizi ya mabomu mjini bagdad kuua watu wapatao 50 maafisa wanasema watu hao wenye silaha walilipua nyumba mbili katika eneo hilo baada ya mapigano ya usiku huo huko latifia wiki iliyopita watu wenye silaha katika mji huo huo waliua watu watano wa familia moja ya washia mabomu hayo ya jumanne usiku yalilenga migahawa katika eneo la talibia ambapo maafisa wanasema mabomu katika gari moja au zaidi yaliyo watu wapatao tisa katika mtaa ulio na shughuli nyingi. Maafisa wa magereza katika jimbo la Ohio wanasema mtu aliyewashikilia na kuwafunga wanawake watatu kwa zaidi ya mwongo mmoja amekutwa amekufa. Ariel Castro alikutwa akining'inia kwenye chumba chake katika jela hiyo Jumanne usiku, maafisa wanasema. Castro aliyekuwa na umri wa miaka hamsini na tatu alipelekwa kwenye hospitali ya karibu na walithibitisha kifo chake. Dereva huyo wa zamani wa basi la shule alikamatwa mwezi Mei baada ya mmoja wa wanawake aliyokuwa akiwashikilia kwa nguvu nyumbani kwake kutoroka na kukimbilia kwa majirani kuomba msaada. Maafisa wanasema aliteka wanawake hao kwenye kati tofauti kati ya mwaka elfu mbili na mbili na elfu mbili na nne na kuwabaka mara kadhaa wakiwa kifungoni. Wabunge wa Korea Kusini wamepiga kura kuruhusu kukamatwa kwa mwenzao ambaye anashutumiwa kwa njama za kufanya uwasi kwa kuiunga mkono Korea Kaskazini. Bunge la Seoul kwa idadi kubwa lilipiga kura leo Jumatano kumwondolea kinga mbunge Lee Siokik wa chama cha Unified Progressive Party, chama kidogo cha mrengo wa kushoto ambacho kina viti sita katika bunge lenye viti 298. Idara ya usalama wa taifa imemshutumu Lee kwa kuongoza mkutano wa Mei ambao UPP inashutumiwa kwa kula njama za kushambulia kituo cha taifa cha mawasiliano na miundombinu mingine, ikiwa kungetokea vita na Korea Kaskazini. Maafisa wa China wanasema mwanachama wa chama cha kikomunisti alizamishwa baada ya kitu chake kuzamishwa majini na wachunguzi waliokuwa wakijaribu kumlazimisha kubali kupokea rushwa. Vyombo vya habari vya serikali vinasema wachunguzi sita wa chama cha Komunisti watashtakiwa hivi karibuni kwa mashitaka ya kujeruhi kwa makusudi na kusababisha kifo cha uk ambaye alikuwa mhandisi katika kiwanda cha Wenzu Investment Group. Maafisa wanaamini kuwa wachunguzi hao mara kadhaa walitumbukiza kichwa cha mhandisi huyo aliyekuwa na umri wa miaka 42 kwenye bafu lenye maji ya barafu mwezi Aprili katika jaribio la kumtaka kubali makosa aliyoshukiwa yaliyohusiana na mkataba mmoja wa ardhi.