Bunge la Tanzania kwa mara nyingine limeingia katika mzozo wakati wa mjadala unaoendelea wa muswada wa marekebisho ya sheria ya mabadiliko ya katiba ambao umesusiwa na wabunge wa upinzani kwa madai ya kutoshirikisha maoni ya upande mmoja wa muungano yaani Zanzibar. Mwandishi wetu Dina Chahali kutoka Dar es Salaam anayo taarifa kamili Text mzozo huo ulizusha vurugu kubwa ambapo pia inadaiwa baadhi ya wabunge wa upinzani baada ya kutoka nje ya ukumbi wa bunge walivutana na askari wa bunge na kudiriki kutaka kurushiana ngumi baada ya naibu spika wa bunge Job Ndugai kuamuru kutolewa nje kwa kiongozi wa upinzani bungeni bwana Freeman Mbowe na wabunge wa upinzani kuzuia kiongozi huyo kutolewa ukumbini, ambapo mbunge wa Mbeya mjini Chadema Joseph Mbilinyi ndiye alianza kutolewa nje kutokana na kuzuia kiongozi wao kutolewa nje ya ukumbi. Amri hiyo ya naibu spika ya kumtoa nje bwana Mbowe ilikuja mara baada ya kiongozi huyo wa upinzani bungeni kukataa kutii mamlaka ya kiti ya kukaa chini ili kupisha mjadala wa muswada wa sheria ya marekebisho ya sheria ya mabadiliko ya katiba ya mwaka elfu mbili na kumi na tatu uendelee. Nakuomba tena kwa mara nyingine, mheshimiwa kiongozi wa upinzani, kwa heshima yako ukae chini. Ninahoja mheshimiwa naibu spika, nakuomba sana kwa mara nyingine ukae chini. Sasa nawaomba kiongozi wa upinzani atolewe nje ya ukumbi wa bunge. Askari fanyeni kazi hiyo haraka. Mbunge wa Iringa Mjini, Chadema, Mchungaji Pite Msigwa, baadaye alifafanua nini hasa kiongozi huyo wa upinzani bungeni alitaka kusema wakati naibu spika wa bunge alipoamuru akae chini. lakini maneno aliyozungumza iji ameyapotosha kwa kiwango kikubwa sana sasa, mheshimiwa mboye kama kiongozi wa kambi ya upinzani alitaka apate nafasi aweze kuklarify yale ya ambayo AG ya ameyapotosha, lakini spika kama ulivyoona hakutaka kutoa nafasi. Sasa kama kiongozi wa kambi ya upinzani hawezi kupewa nafasi, nani zaidi atapewa nafasi? Pamoja na tafrani hiyo, mjadala wa mswada wa marekebisho ya sheria ya mabadiliko ya katiba uliendelea, ambapo mswada huo unapendekeza mambo kadhaa ikiwemo idadi ya wajumbe wa bunge la katiba na namna ya kuwapata, idadi ya siku za mjadala wa rasimu na mengineyo. Tunahitaji kutetea muungano wetu, na katiba hii ifanikiwe na tuweze kuikamilisha kuita, kwa wakati ambao unafanikiwa. Tafadhalini sana, tujihadhari na mtu huyu tutapokuwa tumejishikamana katika bunge letu la katiba, tuje tuiteteni Zanzibar kwa masuala ya Zanzibar, tusie tukaeleweshwa na upepo huo ulioalesha wenzetu. Leo ni kiripoti kutoka Dar es Salaam. Kwa niaba ya sauti ya Amerika, mimi ni Dina Chahali.