Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, kutoka hapa Washington DC. Nam Hadija. ni saa sita na dakika 38 na kwa saa hapa Washington DC. tunaelekea wapi hivi sasa? Sasa basi tunawaletea mahojiano aliyofanya Abdu Shakur Abud, ambayo ndio eh, habari iliyobeba uzito wa juu jioni ya leo, kuhusu usikilizaji wa kesi umeahirishwa hadi Jumanne, na wachambuzi wanasema hiyo ni sehemu ya utaratibu tu wa ICC. Hebu tusikie mahojiano hayo. Lakini unajua kwamba kwa mujibu wa sheria ya mahakama ya ICC na taratibu zake, ni kwamba masaa au siku ya kwanza, ya pili, zingalichukuliwa, vile ndivyo zilivyochukuliwa, kwa mujibu wa mawakili kutoa hoja zao ongozi, kabla ya mashahidi kuanza kuzungumza. Kwa hivyo dhani kwamba naweza kumlaumu mwendesha mashtaka kwamba hakukuwa na mashahidi wake wa karibu, ila tu ingalikuwa bora zaidi kama wangalikuja. Labda kuna jambo alitarajia lingalichukua muda zaidi na halikutokea, au hoja zao za kuongoza ya kuwa kuanzisha kesi zilikuwa fupi kushinda vile walivyopewa muda, ndio sababu wakaona kwamba hawapo tayari kuanza wakati ule. Lakini vilevile ningependa kukumbusha tu vile nilivyosema awali kwamba mashahidi wa kesi hizi mbili za Kenya wamekuwa wakifuatiliwa sana na wasisemi washtakiwa, lakini labda mashabiki wao, kwa sababu sijawahi kujua au kuona kesi nyingine ya ICC mashahidi wanapokinai kutoa ushahidi. Wengine teteze ambazo tunaziona katika magazeti ya nchini Kenya ni kusema kwamba wao wameona kwamba hii kesi haitaleta haki, kwa hivyo wanajiondoa kwa ushawishi wa maneno yale ya siasa ambayo yanashinikizwa na washtakiwa au mashabiki wao. Kwa hivyo hofu hiyo huenda imemshawishi e, mwendesha mashtaka kuwaficha mbali zaidi na vile walivyokuwa. Kuna wale ambao walikuwa walikuwa wamesifika kuwa katika nchi jirani lakini baada ya muda kidogo wakaondolewa, ikasenekana wameenda e, Ulaya lakini hatuwezi kujua ni Ulaya gani. Kwa hivyo haki huwa uchukua muda. Kesi hizi zilipoanza kuangaliwa ama kuangaliwa na ACC, imechukua zaidi ya mwaka mmoja au miwili. Kwa hivyo kuahirisha e, kwa, kwa kusubiri siku tatu weekend moja hii, sioni kama ni jambo linalo linalo sababu ya kuzua wasiwasi wowote. wasi upande wa tetezi wanasema hii inaonyesha kwamba waendesha mashtaka hawana kesi, hawakujitayarisha. Nyinyi mnachukulia nini maneno ya watetezi? Najua upande wa utetezi kupitia wateja wao washtakiwa, mawakili wao wenyewe na mashabiki wao, tangu zamani, tangu kesi ianze, tangu majina yatajwe, kwamba tamko linatoka kwa bwana kwa kwamba fulani na fulani ndio wanahusika. Tangu siku hizo wamekuwa wakitoa tafsiri hiyo hiyo, lalama hiyo hiyo kwamba hakuna ushahidi ama mashahidi wame- wamepikwa, wameshauriwa jinsi ya kusema, ila kwamba hatujajua. Waanze kutamka ushahidi wao wa mbele ya mahakama ndiyojulikane kwamba anayetamka hili ni la kweli, si la kweli. Tunasubiri, na ni bora hata mawakili wa utetezi wasubiri ushahidi ukianza kutajwa, ndio waanze kujiuliza kwa maswali watakayowauliza katika uh, ile kizungu tunasema cross examination, waanze kutambua kweli ni ushahidi wa maana ama sivyo. Ni wakili Harun Ndumbi, mkurugenzi wa Haki Focus, akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Nairobi.