Katika makala ya afya hivi leo tunamulika dawa mpya ya kutibu ugonjwa hatari wa Ebola. Wanasayansi wametengeneza dawa inayoonyesha matumaini makubwa ya kutibu ugonjwa huo hatari wa Ebola unaomfanya mgonjwa kuvuja damu na ambao husambazwa na popo walioambukizwa katika eneo la Afrika Magharibi, na kama mwandishi wa VOA Jessica Berman anavyoripoti, dawa hiyo inayofanyiwa majaribio huenda ikawa ya kwanza kutibu ugonjwa huo sugu wa Ebola hata mara tu baada ya ishara zake kujitokeza. Ugonjwa wa Ebola ambao humfanya mwathiriwa kuvuja damu na kuambatana na joto kali mwilini huua, wakati mgonjwa anapogundua pengine anaugua ugonjwa huo ambao huambatana na kuumwa na kichwa, kuumwa na viungo vya mwili na hata kushindwa kupumua hali huwa mbaya sana na huenda akapoteza maisha. Lakini wanasayansi katika hospitali ya utafiti ya kijeshi hapa Marekani inaohusika na magonjwa ya kuambukiza wametengeneza dawa ya majaribio ambao huenda ikabadili athari za ugonjwa wa Ebola. Mtafiti James Petit anasema asilimia 40 ya nyani waliofanyiwa majaribio ya dawa hiyo walitibiwa licha ya hali yao kuwa sugu kwa kupigwa sindano ya dawa iitwayo MB 003 katika majaribio ya hapo awali dawa hiyo ilionyesha kuponya kwa asilimia moja nyani waliokuwa wameambukizwa saa moja tu kabla ya kupewa dawa hiyo katika majaribio ya pili petit anasema walisubiri kwa siku nne kutoa dawa kwa nyani walioambukizwa ili waweze kuona dawa hiyo itafanya kazi vipi kwa wagonjwa ambao walikuwa na dalili za ugonjwa huo wa ebola kwa muda mrefu bila kupata dawa We really tried to push the From a post exposure drug to in situation. Tunajaribu sana kusubiri kabla ya kutoa tiba kwa walioambukizwa wa ili tujue fika kwamba tunaweza kumtibu mgonjwa aliyeathirika baada ya mtu kuambukizwa Ebola. Kirusi cha ugonjwa huo huzaana kwa wingi na kudhoofisha seli za kinga mwilini lakini dawa hii ya mb003 inadhoofisha virusi hivyo kwa kulenga aina ya protini inayomrudishia mgonjwa kinga ya kimaumbile kuweza kupambana na seli za mwili zilizoathiriwa petit anasema serikali ya marekani imefurahia majaribio ya dawa hiyo kwa sababu ugonjwa wa ibola huenda ukatumiwa kama silaha ya kibiolojia na magaidi That's how it's Regions where they might be posted. Hivyo ndivyo ugonjwa huo unavyotambulishwa na taasisi ya Marekani ya kudhibiti na kuzuia magonjwa ya kuambukiza kwa hiyo lengo letu hapa ni kulinda wapiganaji dhidi ya mlipuko wa ugonjwa huu katika eneo lolote lile wanalotumwa kwa ajili ya vita makala juu ya dawa hii mpya MB003 yenye uwezo wa kutibu maambukizo ya kirusi cha ugonjwa sugu wa Ebola yamechapishwa katika jarida la kisayansi Translational Medicine