Kumbukumbu kumbu za ibada zinafanyika huko New York hapa Washington na Pennsylvania kuwakumbuka waathirika wa mashambulizi ya kigaidi ya Septemba 11 mwaka 2001. Takriban watu elfu tatu waliuawa katika mashambulizi yaliyofanywa na magaidi wa Al-Qaeda. Huko New York familia na marafiki wa waathirika walikusanyika katika eneo ambako ndege zilizotekwa zilipiga kwenye majengo ya World Trade Center katika kile ambacho kinaonekana kuwa ni utamaduni wa kawaida majina ya waathirika yalisomwa hivi leo. Hapa Washington, rais wa Marekani Barack Obama na viongozi wengine waliadhimisha siku hii kwa kukaa kimya saa mbili na dakika arobaini na tano asubuhi, muda ambao ndege ya kwanza iliyotekwa ilipiga jengo huko New York. Rais pia alishiriki katika shughuli huko Pentagon na familia zaidi ya watu mia moja waliouawa wakati ndege moja iliyotekwa ilipopiga makao makuu ya kijeshi. Naye mwandishi wetu Pam Donkins ametuletea ripoti inayosomwa hapa studio na Abdu Shakur Abud. Wamarekani wakiungana na familia za wamarekani waliopoteza jamaa zao, jama zao wakati wa mashambulizi ya Septemba 11 waliwakumbuka kwa muziki, sala huko New York, Pennsylvania na hapa Washington DC, katika maeneo yaliyokutokea mashambulio hayo. Maadhimisho haya yamekuwa utamaduni hapa Marekani ambapo majina ya waathiriwa yanasomwa miongoni mwa mambo mengine. Hapa Washington, rais wa Marekani Barack Obama na viongozi wengine wa serikali walitoa heshima zao huko Ikulu kwa kukaa kimya kwa dakika hapo saa 2 na dakika 35 asubuhi kwa saa za Washington, ambapo ndege ya kwanza iliyotekwa nyara ilipogonga jengo la Trade Center huko New York. Rais baadaye aliungana na wengine na kushiriki katika kumbukumbu iliyofanyika huko Pentagon, ambapo zaidi ya familia mia moja wa watu waliouawa wakati ndege moja ilipoanguka hapo. Katika hotuba yake, rais alisema anaendelea na dhamira na nia yake ya kuilinda nchi hii dhidi ya wale watakaojaribu au wanaojaribu kutishia maslahi ya Marekani hii leo vile vile Marekani inaadhimisha mwaka mmoja tangu shambulio la kigaidi kwenye ubalozi mdogo wa Marekani huko Bengazi, Libya, ambapo balozi Christopher Stephen na wanadiplomasia watatu wa Marekani waliuliwa.