Raia wa Rwanda wamepiga kura katika uchaguzi wa bunge leo. Matokeo yanatarajiwa kuwa ni ushindi wa rais kwa chama cha rais Paul Kagame. Takriban raia milioni sita wa Rwanda wanastahili kupiga kura kwa ajili ya viti hamsini na tatu vya bunge vinavyogombaniwa. Miongoni mwa vyama vikubwa vilivyoko katika kinyang'anyiro hicho ni muungano wa chama tawala cha Rwanda Patriotic Front. Vyama vingine vinavyogombea viti ni pamoja na Social Democrats, Liberal Party na PS Imberankuri. Chama cha RPF kinashikilia viti arobaini na mbili kati ya hamsini na tatu katika bunge linalomaliza muda wake. Jeshi la Marekani limesema watu kadhaa wamejeruhiwa na mmoja amekufa katika shambulizi la risasi kwenye eneo la jeshi la majini. Jeshi la majini la Marekani limesema zaidi ya mtu mmoja aliyekuwa na bunduki alikuwepo ndani ya jengo la makao makuu ya jeshi hilo mapema hivi leo. Wizara ya ulinzi Pentagon imethibitisha kuwa kuna mtu aliyefariki, huku taarifa za habari zikisema kuwa watu wanne wamekufa. Taarifa pia zinasema kulikuwa na watu watatu waliokuwa na silaha. Maafisa wa usalama wanafanya msako katika jengo hilo. Ikulu ya Marekani inasema Rais Obama ameelezwa juu ya hali hiyo. Marekani, Ufaransa na Uingereza zimekubaliana juu ya haja ya azimio kali la Umoja wa Mataifa ambalo linatoa muda maalumu kwa Siria kuachana na silaha zake za kemikali. Waziri wa mambo ya kigeni wa Uingereza William Hague alisema Jumatatu kwamba kazi hiyo ni ngumu na ina mkanganyiko, lakini alisisitiza umuhimu wa kuishinikiza serikali ya rais Bashar al Assad. Siria inasema ni wapiganaji wa asi ndio waliotumia silaha za kemikali na sio vikosi vya serikali katika shambulizi la mauaji mwezi uliopita karibu na Damascus. Hege alizungumza sambamba na waziri wa mambo ya nje wa Ufaransa Laurent Fabius na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry baada ya kukutana mjini Paris unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka hapa washington dc waziri mkuu wa kambodia Hun Sen na kiongozi mkubwa wa upinzani nchini humo amefanya mazungumzo kwa mara ya pili kutafuta njia kutatua, kutatua mzozo wa kisiasa ulioenea na kuwagasia zenye mauaji. Maelfu ya waandamanaji walikusanyika katika eneo la mapumziko la Freedom Park mjini Phnom Penh kwa siku ya pili leo, wakati bwana Hun Sen akiwa anafanya mazungumzo na Sam Rainsy, kiongozi wa chama cha Cambodia National Rescue Party. Mkutano huo ulifanyika siku moja baada ya waandamanaji kuandamana mjini humo na kupambana na polisi waliojihami na gesi ya machozi, magruneti na mipira ya maji. Wanaharakati wa kutetea haki za binadamu wanasema mtu mmoja alipigwa risasi akiwa anaelekea katika eneo la Freedom Park ambako wanaharakati zaidi ya elfu ishirini wa upinzani walikuwa kwenye mkutano uliokuwa unahutubiwa na Rensi. Kujiondoa kwa mgombea aliyekuwa mstari wa mbele kuongoza benki kuu ya Marekani kumeacha maswali, ni nani rais Barack Obama atakayemchagua kuziba nafasi ya mwenyekiti anayeondoka Ben Bernanke. Mshauri wa juu wa uchumi wa White House katika miaka ya mwanzo ya utawala wa bwana Obama, Lawrence Summers aliondoa jina lake jana ili kufikiriwa kuongoza benki kuu, taasisi kuu ya sera za kifedha hapa nchini na mtandao muhimu katika uchumi wa dunia. Kujiondoa kwake kunaweza kupelekea kuteuliwa mwenyekiti wa kwanza mwanamke kuongoza benki kuu, Janet Yellen ambaye sasa ni makamu mwenyekiti wa benki kuu, lakini viongozi wengine wa kiuchumi pia wanaweza kutajwa. Na waandamanaji wanaoipinga serikali wameendelea kupambana na polisi wa Uturuki mapema hivi leo kwenye mji wa Istanbul waandamanaji walichoma moto na kuweka vizuizi kwenye mitaa wakati polisi walipojaribu kudhibiti kundi la watu kwa kufyatua risasi gesi ya machozi. Polisi mch mchana, kundi kubwa la watu lilikusanyika kwa amani kwa ajili ya matamasha kadhaa, wakati usiku unaingia katika gasia gasia zilizuka wakati kundi la waandamanaji lilipovunja vizuizi na kuchoma moto. Pia kumekuwa na mapigano baina ya waandamanaji na polisi wa kutuliza gasia kwa siku, kwa usiku wa sita mfululizo kwenye mji wa Antakya. Maelfu ya wafanyakazi kutoka Korea kusini na kaskazini wamerejea katika kiwanda cha pamoja cha Kaesong ili kuanza tena operesheni baada ya kusambaa kwa vitisho vya vita vilivyosababisha kufungwa kiwanda hicho miezi mitano iliyopita. Mamia ya magari makubwa yaliyokuwa yamebeba mameneja na wakurugenzi wa kiwanda kutoka Korea Kusini yalisababisha foleni wakati wakivuka mpaka mapema leo kuelekea Kaesong. Wafanya wafanyabiashara wa Korea Kusini walijipanga katika duka la kubadilisha pesa kwenye ofisi ya muda ya kubadilisha sarafu ya won ya Korea Kusini kwa dola ya Marekani, fedha pekee yanayoweza kutumika huko Kaesong na dhoruba mbili tofauti zimepiga mashariki na magharibi mwa mwambao wa Mexico kwa siku mbili na kuua watu 21 huku maelfu ya watu wakilazimika kuhama nyumba zao. Kimbunga Ingrid kilibadilika na kuwa hali mbaya ya hewa baada ya kukatisha kaskazini mashariki mwa ufukwe wa Mexico kikiwa katika kasi ya kilomita mia moja kwa saa, kwa mujibu wa kituo cha taifa cha kufuatilia vimbunga Marekani. Kimbunga hicho bado kinatishia kutokea mafuriko na maporomoko ya matope. Maelfu ya watu waliondolewa katika miji ya huko Pacific na guba ya Mexico mwishoni mwa wiki wakati vimbunga Ingrid na Manuel vikisababisha maporomoko ya matope na mafuriko yaliyobomoa madaraja na nyumba.