Jaji mmoja katika kesi ya naibu rais wa Kenya William Ruto ameonya umma kutotoa utambulisho wa mashahidi wanaolindwa. Jaji wa, wa mahakama ya kimataifa ya uhalifu Chile Eboe Osuji ametoa onyo hilo mahakamani leo baada ya baadhi ya waandishi wanaotumia mitandao ya kijamii na magazeti tandu kusema wamemtambulisha shahidi wa kwanza kwenye kesi hiyo. Sura ya mwanamke huyo ilifichwa na sauti yake kubanwa isitambulike, jana wakati akitoa ushahidi wake kuhusu shambulizi la mauaji kwenye kanisa huko Rift Valley nchini Kenya, ambako watu walitafuta hifadhi kujikinga na magenge ya vijana. Mkuu wa ukaguzi wa silaha za kemikali kutoka Umoja wa Mataifa amesema kundi lake litarejea Siria baada ya wiki kadhaa kufuatilia shutuma zaidi ya matumizi ya silaha za kemikali Ake Selstrom alisema Jumatano kwamba kundi hilo litafanya tathmini ya matumizi ya silaha za kemikali katika pande zote, lakini litachunguza zaidi upande wa serikali ya Siria. Selstrom amesema kuna matukio kumi na tatu au kumi na nne yanayotuhumiwa ambayo anatakiwa kufanyiwa uchunguzi ameongeza kuwa wachunguzi hawawezi kujibu maswali ya nani yaliyowajibika katika shambulizi la gesi Agosti 21 ambapo Marekani inadai zaidi ya watu elfu moja mia nne waliuawa. Na rais wa Marekani Barack Obama anajaribu kutafuta uungwaji mkono kutoka kwa viongozi wafanya biashara kujaribu kutafuta, kutatua mzozo wa maswala ya matumizi na deni unaokabili nchi. Bwana Obama anakutana leo mjini Washington na jopo la wafanyabiashara ambao wajumbe wake ni pamoja na wakurugenzi kutoka makampuni makubwa ya Marekani, ikiwemo Exxon Mobil, kampuni ya ndege ya Boeing na coca cola. Afisa wa Ikulu ya Marekani alisema Bwana Obama ataomba viongozi hao wakuu kushawishi bunge kupitisha mpango wa matumizi ya fedha za serikali kwa mwaka wa fedha unaoanza Oktoba moja na kuongeza kiwango cha ukopaji kwa nchi kufikia dola trilioni kumi na sita nukta saba ili marekani isishindwe kutimiza masharti yake ya kifedha. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Maelezo zaidi yamepatikana kuhusu mkandarasi binafsi aliyefyatua risasi na kuua watu kumi na mbili Jumatatu katika kambi ya jeshi ya majini hapa Washington. Maafisa wa usalama wanasema Aaron Alexis amekuwa akipewa matibabu kutokana na ugonjwa wa akili katika hospitali ya wakongwe wa jeshi mjini Washington. Wakati alipotembelea mji wa kifahari wa Newport, jimbo la Rhode Island mwezi Agosti, wiki kadhaa kabla ya shambulizi hilo, Alexis alalamika kwa polisi kwamba watu walikuwa wanazungumza naye kupitia kuta na paa katika chumba cha hoteli na kumfanya atetemeke na kushindwa kulala. Wanajeshi huyo wa zamani wa jeshi la madini majini mwenye umri wa miaka thelathini na nne alipigwa risasi na kufa baada ya polisi kumpata dakika thelathini baada ya kuanza kufiatiwa risasi na kuwa wafanyakazi wa jeshi la majini. Mtu mmoja aliyekuwa akiendesha pikipiki amemuua mkuu wa tume huru ya uchaguzi katika jimbo la Kunduz nchini Afghanistan siku chache baada ya uteuzi wa wagombea kufunguliwa kwa uchaguzi wa Aprili. Amanula Aman alikufa katika hospitali Jumatano muda mfupi baada ya shambulizi la risasi kwenye mji wa Kunduz kwa, kwa mujibu wa maafisa wa ndani. Kundi la Taliban limedai kuhusika na shambulizi hilo ambalo ni la kwanza tangu kipindi cha kampeni kuanza. Jimbo la Kunduz limeshuhudia harakati za uwasi wakati wanamgambo wa Taliban wakijaribu kurejesha nguvu zake katika, kabla ya majeshi ya NATO kuondoka mwaka kesho. Wanajeshi wa Philippines wamefanya msako wa nyumba kwa nyumba leo katika kile wanachotarajia kuwa ni operesheni ya mwisho dhidi ya waasi waliodhibiti baadhi ya maeneo ya mji muhimu kusini. Takriban wapiganaji mia mbili wenye ushirika na kundi la Moro National Liberation Front walichukua udhibiti wa mji wa Zamboanga siku kumi zilizopita na kuteka baadhi ya raia. Mapigano hayo ni miongoni mwa mapigano mabaya zaidi kuwahi kabisa kutokea katika muda wa miaka mingi kwenye kisiwa cha kusini cha Mindanao ambacho ni makazi ya waasi wa zamani walioua zaidi ya watu laki moja na ishirini. Umoja wa Mataifa umesema umetoa mkopo utakaoruhusu wafanyakazi waliogoma wa Kambodia kurejea kazini katika mahakama ya uhalifu wa vita ya Khmer Rouge. Takriban wafanyakazi mia mbili hamsini wa ndani katika mahakama inayoungwa mkono na Umoja wa Mataifa waligoma kazi mapema mwezi huu wakidai malipo yao kutoka kwa serikali ya Kambodia ya tangu mwezi Juni. Hili ni pigo kubwa kwa mahakama hiyo ambayo imekuwa ikikabiliwa na tuhuma za usimamizi mbaya na rushwa tangu ilipoundwa mwaka elfu mbili na sita.