Rais wa Siria Bashar al Assad amesema amejitolea kutupilia mbali silaha zote za kemikali, lakini anakanusha kuwa majeshi yake yalihusika na shambulizi la gesi ya sumu lililoua mamia ya watu karibu na mji wa Damascus. Katika mahojiano na kituo cha televisheni cha Marekani Fox News yaliyopeperushwa hewani hivi leo Alhamisi, Asad aliahidi kutii makubaliano yatakayofikiwa baina ya Rusia na Marekani na kuharibu silaha zote za kemikali nchini mwake. Hata hivyo alieleza hali hiyo kuwa yenye utata akisema kwamba kuharibu silaha kutagharimu dola bilioni moja hivi na kutachukua zaidi ya mwaka mmoja hivi kuziharibu. Waziri wa ulinzi wa Rusia Sergei Shoigu alisema nchi yake haina nia ya kuharibu silaha hizo za kemikali za Siria katika ardhi yake ingawa ina uwezo wa kufanya hivyo. Maafisa wa Misri wanasema jenerali wa jeshi la polisi amepigwa risasi na kuuawa hivi leo na wapiganaji wa Kiislamu wakati wa operesheni ya kuweka udhibiti kwenye maeneo yanayozunguka mji mkuu wa Kairo. Wizara ya masuala ya ndani inasema maafisa ulinzi wa ulinzi wakisaidiana na helikopta za kijeshi walivamia kijiji cha Kedasa mapema hivi leo na kufyatua gesi ya kutoa machozi, ambapo walianza kufyatuliana risasi na wapiganaji hao. Polisi wanasema waliokamata watu arobaini na moja wakati wa msako wa nyumba hadi nyumba na wanawatafuta wengine mia moja Baadhi yao wanatuhumiwa kwa kuua maafisa kumi na moja wa ulinzi katika shambulizi la mwezi jana walipovamia kituo cha polisi kijijini humo. Rais wa Iran Hassan Ruhani anaapa kuwa nchi yake kamwe haitatengeza bomu la nuklia, ishara hivi karibuni kuwa kiongozi huyo mpya anajaribu kuimarisha mahusiano kati ya nchi yake na Marekani. Katika mahojiano kutoka Teheran na kituo cha televisheni cha Marekani NBC, Rais Ruhani alisema Iran haijawahi kuwa na azma ya kutengeneza silaha za nuklia na kwamba haina haja yoyote kutengeneza silaha za maangamizi ya halaiki. Kwa miaka mingi, Iran imesisitiza kuwa inatumia programu salama za nuklia kwa kuzalisha nishati, lakini Marekani na baadhi ya washirika wake hawakubaliani nao na wameweka msukumo wa kuiwekea Iran vikwazo, hivyo vikwazo ambavyo vimeathiri sana uchumi wa nchi hiyo. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Zaidi ya marais na viongozi wa nchi ishirini wamekusanyika Mali hivi leo Alhamisi, akiwemo rais wa Ufaransa Francois Hollande, wakati wa kutawazwa kwa rais mpya wa nchi hiyo Ibrahim Bubakar Keita. Bwana Keita alihutubia umati mkubwa wa watu wakiwemo raia wa Mali wanaokadiriwa kwa zaidi ya elfu arobaini walohudhuria sherehe za kuapishwa kwake wengine waliohudhuria sherehe hizo ni pamoja na wawakilishi wa kundi la MNLA ambalo ni la watu Warego wanaopigana kujitenga na taifa hilo la Mali na ambao walizusha mtafaruku uliopelekea mapinduzi ya serikali mjini Bamako na hatimaye makundi ya Waislamu wenye siasa kali kudhibiti upande wa kaskazini mwa nchi hapo mwaka jana. Keita aliahidi kuwa rais wa wananchi wote wa Mali na kushukuru jamii ya kimataifa kwa kusaidia kurejesha ushwari katika taifa hilo la Afrika Magharibi serikali ya marekani imemshtaki kwa mauaji raia wa mali kwa kuua afisa wa ulinzi wa marekani aliyekuwa akihudumu nchini niger yapata miaka kumi na mitatu iliyopita al hassan old muhamed mwenye umri wa miaka 42 anadaiwa kumpiga risasi na kumua william boltimer katika mji mkuu wa niger ya niamey hapo disemba 23 mwaka wa 2000 boltimer alikuwa akifanya kazi katika ubalozi wa marekani wakati huo Wizara ya sheria ya Marekani inasema Muhamed alimvamia Baltimore akiwa pamoja na wafanyikazi wenzake walipokuwa wanatoka kwenye mgahawa na kumtaka amkabidhi funguo za gari na kisha kumpiga risasi mwenzake. Muhamed pia alimpiga risasi mwanajeshi wa kikosi cha Marin aliyekuwa pamoja na Baltimore na kumjeruhi vibaya kabla ya wote wawili kuingia kwenye gari hilo la kidiplomasia na kutoweka. Kituo cha jeshi la majini Navy Yard hapa Washington kimerejelea shughuli zake za kawaida hivi leo Alhamisi, huku wapelelezi wakiendelea kuchunguza nini kilichompelekea Aaron Alexis kuua watu kumi na mbili Jumatatu wiki hii. Majengo yote yamefunguliwa hivi leo ila jengo nambari 197 ambalo Alexis aliingia na kuua watu hao kabla ya kukabiliwa na kuuawa na polisi. Wizara inayoshughulikia masuala ya wanajeshi inasema mfanyakazi huyo wa zamani alikuwa ametafuta matibabu katika hospitali mbili za kijeshi wiki kadha kabla ya kufanya shambulizi hilo lenye maafa, akiwaelezea maafisa wa afya kwamba anashindwa kupata usingizi. Wapelelezi wa baadaye walieleza kuwa Alexis alikuwa akitibiwa kutokana na ugonjwa wa akili ambapo aliwaambia kuwa amekuwa akisikia sauti asojua zatoka wapi. Na maafisa wa Mexico wanasema watu 58 wametoweka kufuatia maporomoko makubwa ya tope yaliyosababishwa na vimbunga viwili ambavyo vimeharibu maeneo ya pwani ya nchi hiyo. Maporomoko ya tope yalikumba kijiji cha La Pintanda kililoko magharibi mwa mji wa Acapulco kwenye mwambao wa bahari ya Pacific. Meya wa mji huo, Atoyac Alvarez, aliwaambia waandishi wa habari kwamba maiti 15 zimepatikana chini ya vifusi. Idadi ya waliofariki kutokana na mafuriko huko Mexico imefikia 80 tangu kimbunga Kibunga kwa jina Ingrid kukumba eneo la pwani upande wa mashariki na kibunga Manuel kupiga eneo la pwani ya bahari ya Pacific.