Viongozi wa Afrika wanatarajiwa kufanya mkutano maalum mwezi ujao huku upinzani ukiongezeka kuhusu kesi za uhalifu dhidi ya ubinadamu zilizokabili uongozi wa Kenya kwenye mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC. Umoja wa Afrika, AU, naishutumu ICC yenye makao yake the Hague kwa kwa shitaki wa Afrika, na awali iliitaka mahakama hiyo kufuta kesi za Kenya, maafisa wanasema. AU hivi sasa inataka kesi zinazowahusu rais wa Kenya Uhuru Kenyatta na naibu rais William Ruto kuhamishiwa nchini Kenya, japo kuwa wanadiplomasia wanasema hilo halionekani kuwa lipo. Kwa nchi zote 34 wanachama wa AU ambao ni wanachama wa ICC watakuwa na mtizamo wa pamoja wa kujitoa katika taasisi hiyo. Maafisa wanasema maoni hayo yatakuwa ajenda ya majadiliano. Jeshi la ulinzi nchini Nigeria linasema wanajeshi wake walifyatuliana risasi na kundi la wanamgambo wa Boko Haram katika mji mkuu Abuja mapema leo. Mwandishi wa habari wa Sauti ya Amerika anasema vijana saba wa kiume waliuawa na kiasi cha kumi wengine walijeruhiwa katika mapambano ambayo yalitokea muda mfupi baada ya saa sita za usiku wa kuamkia leo. Jeshi la serikali nchini humo linasema wanajeshi wake walichukua hatua hiyo kutokana na kidokezo walichopewa, na walikwenda kutafuta silaha zinazosemekana zilifukiwa nyuma ya makazi ya wawakilishi katika bunge la Nigeria. Linasema timu ilishambuliwa na ilijibu mashambulizi. Linasema watu kumi na wawili walikamatwa baadaye. Wakazi waliiambia Sauti ya Amerika wanawasiwasi vijana hao wa kiume walikuwa wanachama wa Boko Haram. Hakuna silaha zozote zilizogunduliwa kwenye eneo hilo. Ghasia zilifuatiwa na shambulizi moja kubwa katika jimbo la Borno nchini Nigeria, lililodaiwa kufanywa na kundi la wanamgambo wa Kiislam. Maafisa wa Nigeria wanasema wanamgambo waliua watu wasiopungua 87 ndani na kuzunguka mji wa Benishek, na kwamba idadi kadhaa ya nyumba na majengo pia vilichomwa. Kundi moja linalofuatilia silaha za kemikali linasema limepokea sehemu ya uthibitisho kutoka Siria ya shehena yake ya silaha za kemikali mwanzoni mwa utaratibu wa kudhibiti silaha za kemikali za Siria. Taasisi ya kudhibiti silaha za kemikali OPCW inasema serikali ya Siria iliwasilisha sehemu ya orodha yake hapo jana Alhamis. Katika mahojiano na Sauti ya Amerika hii leo Msemaji Michael Luhan alisema kundi hilo linatarajia kupokea taarifa za ziada mwishoni mwa wiki. Maafisa wa Marekani na Rusia walikubaliana wiki iliyopita juu ya muundo wa programu ya kutokomeza silaha za kemikali nchini Siria, ambao ulijumuisha wiki moja kwa Damascus kuwasilisha orodha ya kina ya silaha hizo. Rais mpya aliyechaguliwa nchini Iran, Hassan Rouhani, anaahidi kujiunga katika majadiliano ya chanya na mataifa yenye nguvu duniani akiendeleza kujihusisha kwake na vyombo vya habari vya Marekani. Bwana Rouhani anasema katika makala moja ya iliyotolewa kwenye gazeti la The Washington Post kwamba enzi za mivutano ya umwagaji damu imekwisha. Anasema viongozi wa dunia wanatarajia kuongoza kwa kugeuza vitisho kuwa ni fursa. Makala ya Bwana Rouhani ilichapishwa jana jioni, siku kadhaa kabla ya kutokeza kwa mara ya kwanza kama rais kwenye jukwaa la dunia wiki ijayo katika mkutano mkuu wa Umoja wa Mataifa mjini New York hapa Marekani. Kituo cha televisheni cha NBC News kimetangaza mahojiano na rais wa Iran mwanzoni mwa wiki. Na mkuu huyo wa taifa la Iran ana mahojiano zaidi yanayotarajiwa kuonekana kwenye vyombo vya habari katika siku chache zijazo. Maafisa nchini Iraq wanasema mlipuko mmoja ndani ya msikiti wa Wasuni umeua watu wasiopungua kumi na watano katika mji mmoja kaskazini mwa Bagdad. Ofisa mmoja wa mji wa Samara anasema mlipuko uliotokea wakati wa sala ya Ijumaa pia uliojeruhi watu wasiopungua kumi na watano. Ghasia kati ya Wasuni na Washia nchini Iraq zimeongezeka sana katika miezi ya karibuni. Mashambulizi yameongeza hofu kwa madhehebu yote. Mwanzoni mwa wiki hii, mabomu kwenye gari yalilipuka huko Bagdad, sehemu ya mfululizo wa milipuko kote Iraq, ambayo ilisababisha vifo vya watu wasiopungua wa thelathini na mmoja. Maafisa wa Yemen wanasema washukiwa wanamgambo wa kundi la Al Qaida wamefanya mashambulizi matatu sambamba katika sehemu za kusini mwa nchi hiyo leo Ijumaa na kuwaua polisi na wanajeshi wasiopungua wa hamsini na sita. Shambulizi hilo lililosababisha mauaji lilikuwa la bomu lililotegwa ndani ya gari kwenye kambi moja ya kijeshi katika jimbo la Shabwa, ambapo wanajeshi 38 waliuawa waliuwawa. Mlipuko mwingine uliosababisha mauaji ulitokea kwenye eneo karibu na hilo. Watu wenye silaha pia waliua kiasi cha wanajeshi kumi kwenye makao makuu ya jeshi katika mji wa Maifaa. Hakuna madai yeyote ya haraka ya kuwajibika kwa mashambulizi hayo, lakini maafisa wanalilaumu kundi la Al-Qaida katika peninsula ya Kiarabu.