Tanzania imeungana na nchi nyingine duniani katika kulaani na kutoa rambirambi kwa majirani zao wa Kenya kufuatia shambulizi hilo. Mwandishi wetu Dina Chali anatupasha zaidi kutoka Dar es Salaam. VOA jijini Dar es Salaam leo ilifanya mahojiano maalum na Asa Mwambene ambaye ni mkurugenzi wa idara ya habari Maelezo na msemaji wa serikali ya Tanzania. Serikali ya Tanzania tumesikitishwa sana na tukio hili, ni tukio ambalo la kusikitisha, lakini pia lina takiwa kulaaniwa na kila mpenda amani duniani. Na tuna taarifa ya mtanzania mmoja ambaye ameumizwa um, na risasi katika tukio lile. Anaitwa Swasugu wako, yeye alikuwa kwenye mgahawa karibu na eneo hilo, kwa hiyo alipigwa risasi. Bahati nzuri kwamba imempiga maeneo ambayo, ah, hayakumuumiza kiasi cha kuwa, eh, kupata mauti o kwa hiyo kwa kweli, tuna tunashukuru tuna kwa hilo. Na Mheshimiwa Rais ametoa salamu za rambirambi kwa, kwa rais mwenzake wa Kenya na ameeleza matamanio na na solidarity ya Watanzania katika kuungana na wenzetu wa Kenya ke wakiwa katika kipindi hiki kigumu. Licha ya kueleza masikitiko hayo, Tanzania pia imesema ina la kujifunza kutokana na mshikamano wa kizalendo ulioonyeshwa na Wakenya kutoka nyanja zote za kimaisha nchini humo wakiwemo wanasiasa wakubwa. Moja ambalo kwa kweli ni lazima tuseme kama Watanzania tunaweza kujifunza kutoka kwa Wakenya ni swala la umoja wao. Kila mtu anafahamu kwamba Kenya, nchini Kenya aa, kuna vyama vya siasa nchini Kenya, kuna wanasiasa wengi, lakini katika tukio hili, kila kiongozi wa chama cha siasa, kila Mkenya anaongea swala la umoja, anaongea swala la jinsi ya kuwakamata ama kuwakamata au maharamia ama terrorist. E, sijaona watu wakitumiana mpira ya kulaumiana kwamba e, sijui serikali ndiyo inahusika na kuto kusimamia vizuri usalama wa nchi kama ambavyo kwa kweli tumekuwa tukiona katika maeneo mengine ikiwemo Tanzania. Viongozi wa vyama vio vya siasa wanaongea habari za umoja pia. Kama nchi miongoni mwa wanachama wa jumuiya ya Afrika Mashariki, Tanzania pia imesema bado nayo inapaswa kuwa na tahadhari ya matokeo ya kigaidi ambayo nayo pia imewahi kutokea nchini humo. Wananchi wa kawaida nao, wakazi wa jiji la Dar es Salaam, walikuwa na maoni tofauti juu ya tukio hilo la kigaidi mjini Nairobi. tuungane na wenzetu kwa sababu tatizo kama hilo, wanasema mwenzako akitokea, ukiona mwenzao amenyolewa aweza kutia maji. Kwa hiyo kwa kweli ni jambo ambalo linasikitisha, inanisikitisha sana, imenisikitisha sana lakini nimeshindwa kuelewa hawa watu, kwa sababu nasikia wameingia na silaha nzito hizo silaha nzito wameziingizaje pale? Sasa uwe mchunguzi sana kwa jirani yako na wageni, tunavyokaa nao majirani tuo, tunaangaliana sana. Katika salamu zake za rambirambi, Rais Kikwete alisisitiza kwamba serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania itaendelea kuiunga mkono serikali ya Kenya na kushirikiana nayo katika kupambana na balaa la ugaidi katika sura zake zote. Nikiripoti kutoka kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya Sauti ya Amerika mimi ni Dina Chahali.