Kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. na kufuatia shambulizi la kigaidi katika maduka ya Westgate Mall mjini Nairobi, idadi ya watu waliokufa imefikia 69 na wengine 200 kujeruhiwa vibaya. Watu zaidi ya elfu moja wameokolewa na wengine 69 walikuwa wamezuiliwa na kundi hili la magaidi. Mwaya Gikonyo anatuarifu zaidi kutoka Nairobi. Kulingana na taarifa iliyotolewa hapa mjini Nairobi na shirika la msalabu mwekundu, watu 69 wamepoteza maisha yao kufuatia shambuli hili la kigaidi katika nyumba hili la kibiashara la Westgate hapa mjini Nairobi. Wengine elfu moja wameokolewa salama salimin, ingawa kuna wengine 69 waliokuwa bado wamezuiliwa na magaidi ndani ya jumba hilo kufikia asubuhi maafisa wa polisi wanasema kuna kati ya magaidi 10 kumi hadi 15 wa ambao wamejificha ndani ya jumba hilo wakiwa na silaha kali. Maafisa wa usalama ikiwa ni pamoja na jeshi la nchi kavu, polisi kwa kushirikiana na maafisa wa usalama kutoka Israel walifanikiwa kuingia ndani ya jumba hilo mapema asubuhi katika juhudi za kuokoa manusura wa shambulio hilo. Na ingawa magaidi wa Al-Shababu wanadai kuhusika na shambulio hilo, baadhi ya wahanga wa wa mkasa huo wanasema magaidi hao wa walikuwa na sura za Kiarabu. Nikakuta mjamaa ule alikuwa na hiyo kitu sio Msomali, is not a a somali guy guy an arab. Nikamwona a strong big man, akaniambia hii mimi, nikajificha kuficha namna hii, akabadilisha nguo mbele yangu, akavaa maroon long sleeve t-shirt jeans, akajificha mahali. Sasa mimi nikaingia duka ile inaitwa ile ile ya ya ya ya pale, nika rescue rescue, baada kaingia ka a, sasa tunatoka, nikaona hata huyu jamaa ako na sisi. Sasa mimi kutoka kana na watu ni huyu ni huyu polisi naye ananiambia haya, toka toka toka hapa, tumewekewa umbwa. Alitoka na halitoka halitoka na sisi, lakini hakukuwa na sisi. Sasa ile sisi tunatoka na yeye akaingia group moja, mimi namwambia kila mtu hapa, hata iko umbwa moja ilishika. Umbwa hii ya polisi ikashika matako ya wanaume hapa hapa hapa hapa hapa hapa hapa, hapa. Umbwa hii ya hapa. Ya polisi mtu mtu ikapatua suruali, anasikia anaume huyu, dama alitoka na sisi, sio Msomali, ni Mwarabu. Sasa kama kama wewe wewe huko mwananchi, utaambiwa mwananchi ah na hadi hivi sasa Rais uhuru Kenyatta amelihutubia taifa mara mbili, na amelihakikishia taifa kwamba serikali iko imara na inashika doria kila mahali. Na kulingana na watu walioshuhudia mkasa huo, magaidi yayoosemekana walikuwa wakiwapiga watu risasi walioshuku kwamba sio Waislamu, jambo ambalo limezusha hisia tofauti hapa mjini Nairobi. Baraza Kuu la Maimamu nchini Kenya limelazimika kutoa taarifa kushtumu shambulio hilo. Wakenya tunaonyesha kukomaa, Wakenya tumeonyesha udugu, Wakenya tumeonyesha umoja na upendo. Hili ndio jambo tunatakikana. Tusikubali mafatani wowote wa watakaojaribu kutumia mbinu za ugaidi kama hizi kuwagawanya wakenya kikabila ama kirangi Sote ni jamii moja na sote ni binadamu. Tunaomba serikali izidishe haraka zake kuweza kupambana na kuwalinda Wakenya, na la muhimu zaidi ni sisi wenyewe wa Kenya tuwe macho, tuweze kutoa taarifa tunapoona hatari yoyote inatukabili. Tunalani kitendo hiki cha mauaji. Mauaji ya mtu mmoja ni hasara kwa taifa. Leo zaidi ya watu hamsini imepoteza maisha yao, zaidi ya watu mia mbili wamejeruhiwa. Hii hayo ni masikitiko makubwa kwa taifa taifa letu la Kenya. Naye Rais Uhuru Kenyatta anawataka wananchi kujiepusha na chuki za kidini, na vile ndugu yangu Raila amesema na ndio ukweli ya kwamba tusichukue hii vita kuwa vita ya kidini, vita ya Kiislamu au tunapambana na, na, na, na, na Waislamu wenzetu. Hii ni vita ya kupambana na magaidi ambao wameumiza maisha ya Wakenya na wananchi wa nchi zingine mbalimbali mbali. Na kati ya wale ambao wamekufa wamekufa watu wa kabila mbalimbali, watu wa dini mbalimbali. Kwa hivyo hii ni vita ya kupambana na hawa wahalifu na hawa kikamilifu. Na habari za hivi punde zasema watu kadhaa wametiwa nguvuni katika uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta na wahojiwa na, na polisi tayari. Magaidi wawili wameuawa. Waziri wa mashauri ya ndani Joseph Ole Lenku anasema mateka zaidi wameokolewa. Barabara zote za kuingia mali hapo zimefungwa, na mosho uliokuwa umetanda kwenye jumba hilo sasa umepungua. Mwaigi kwenye Sauti ya Amerika, Nairobi.