Serikali ya Kenya inasema majeshi yake yanawatafuta wote mateka na watu wenye silaha ndani ya maduka ya kifahari ya Westgate Mall ambako wanamgambo wa Kiislamu waliwaua darzeni ya wanunuzi siku ya Jumamosi. Maafisa wa serikali wamesema leo kwamba jeshi linadhibiti safu za ghorofa lote katika maduka ya Westgate na limeokoa idadi kadhaa ya mateka, lakini hali katika eneo hilo bado haijawa tulivu. Jioni ya leo, moshi mweusi umetoka kwa saa kadhaa kwenye eneo hilo na milipuko na milio ya risasi ilisikika mchana kutwa. Kundi la ugaidi la Al Shababu la nchini Somalia lilidai kuhusika kwa shambulizi kwenye eneo hilo, likisema ilikuwa majibu kwa jeshi la Kenya kuingia nchini Somalia. Waziri wa mambo ya ndani nchini Kenya, Joseph Ole Lenku, alisema watu wawili wenye silaha wameuawa katika operesheni ya kijeshi inayoendelea na kwamba wafanyakazi kumi wa jeshi la usalama walijeruhiwa. Kundi la wanamgambo la Al-Shabab limerudi kwenye mtandao wa kijamii wa Twitter baada ya akaunti yake kufungwa kwa muda siku ya Jumamosi. Twitter ilifunga akaunti hiyo baada ya Al-Shabab kudai kuhusika kwa shambulizi lililosababisha mauaji kwenye eneo la maduka mengi ya kifahari mjini Nairobi. Hata hivyo kundi la wanamgambo hao haraka lilionekana tena kwenye mtandao wakitumia jina tofauti kidogo, na walituma ujumbe hii leo. Kabla kufungiwa kwa muda, Al Shabab walitoa ujumbe kadhaa ukielezea shambulizi kwenye maduka ya Westgate ambalo limesababisha vifo vya watu zaidi ya sitini. Hii ni mara ya tatu kwa Al Shabab kufungiwa kwa muda kutoka Twitter. Akaunti yake ya awali ilifungiwa kwa muda baada ya wanamgambo hao kusambaza picha za mwanajeshi mmoja raia wa Ufaransa waliyemuua na baadaye kutoa kitisho kwa rais wa Somalia. Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu imemruhusu naibu rais wa Kenya William Ruto kurejea nyumbani ili aweze kusaidia kukabiliana na shambulizi la wanamgambo katika eneo la maduka ya kifahari mjini Nairobi. Mwenzangu Khadija Riami anaisoma ripoti kamili. Majaji wa ICC leo Jumatatu wamempa Ruto wiki moja kuondoka katika kesi inayomkabili ya uhalifu dhidi ya ubinadamu inayoendelea katika mahakama hiyo mjini the Hague. Katika usikilizaji wa leo, wakili wa utetezi Karim Khan amesema naibu kiongozi wa Kenya anahitajika nyumbani kushiriki katika masuala ya usalama na mashauriano. Wakati akiondoka katika jengo hilo, Ruto aliwaambia waandishi wa habari kwamba wote yeye na rais Uhuru Kenyatta wanania ya dhati ya kushiriki katika kesi hiyo, lakini kutokana na mzozo wa sasa nchini Kenya, kuna umuhimu wa kuona ugumu wa kuhudhuria moja kwa moja vikao vya kesi hiyo ambavyo vinatarajiwa kudumu kwa miezi kadhaa. Ruto alifika mahakamani hapo Septemba 10 kwa tuhuma za kuchochea ghasia za kikabila baada ya uchaguzi wa rais wa mwaka 2007 nchini Kenya ambao uligubikwa na mzozo. Wote yeye na mshtakiwa mwenzake, mtangazaji wa redio Joshua Sang, wamekana mashtaka. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Mkuu wa sera za kigeni wa Umoja wa Ulaya Catherine Ashton anasema waziri wa mambo ya nje wa Iran Mohamed Javad Zarif ataungana na wanachama watano wa kudumu pamoja na Ujerumani katika Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa baadaye wiki hii kuzungumzia matatizo juu ya programu ya nyuklia ya Iran. Mkutano huo unatarajiwa kufanyika Alhamis Ashton alizungumza na waandishi wa habari baada ya kukutana na Zarif na viongozi wenzake wa Uingereza na Ufaransa kabla kikao cha mkutano mkuu wa Umoja wa Mataifa huko New York hapa Marekani. Alisema ilikuwa mazungumzo mazuri na yenye mwelekeo. Shirika la habari la Iran linaripoti Zarif mwenye msimamo wa kadri ataongoza mazungumzo ya nyuklia ya mataifa yenye nguvu duniani, akimrithi mkonservativ ambaye alionekana kuwa na msimamo mgumu kwa Teheran. Rais wa Siria Bashar Al Assad anasema hana tatizo na wataalam wa kimataifa wanaochunguza silaha za kemikali kuja kukagua maeneo ambayo Siria inatengeneza na kuhifadhi silaha zake za kemikali. Katika mahojiano na televisheni ya taifa ya China CCTV, Bwana Saad alisema changamoto pekee ni kuhakikisha njia salama kuelekea maeneo hayo, akionya kwamba magaidi wanaweza kuwa tishio la usalama. Alipendekeza wapiganaji wataweza kuwazuia wataalam, ili serikali ilaumiwe kwa kukiuka mkataba wake wa kuwaruhusu wataalam kufanya shughuli zao. Maafisa wa Siria wanatumia neno ugaidi kuwaelezea waasi ambao wamekuwa wakijaribu kumwondoa madarakani bwana Assad katika mgogoro wa kisiasa uliodumu miezi kumi na minane nchini Siria.