Kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Na kama mlivyosikia katika habari zetu kuhusu shambulizi la kutisha la kigaidi lililotokea katika eneo la maduka ya kifahari ya Westgate Mall mjini Nairobi siku ya Jumamosi, kunao waliopoteza maisha, waliojeruhiwa na walionusurika katika tukio hilo baya. Mwenzangu Adijariami amezungumza na Stela Ndengo, mfanyakazi wa duka la 55 katika eneo hilo, ambaye alinusurika katika shambulizi hilo. Anaanza kwa kuelezea hali ilivyokuwa siku ya jumamosi asubuhi, wakati wa shambulizi lilipoanza. Kila mtu alikuwa busy in short. Sasa uh, around eleven stima zilianza kupotea, zinakuja zilikuwa zinapotea, zinarudi, zinapotea, zinarudi. So mi niliuliza college wangu, mbona stima leo zinashinda zikipotea na zinakuja Akaniambia hapana, hakuna shida, hata stima zikipotea na tumia jenereta. Stima afta stima zimeanza ku, ku misbehave hapo tu, kufuatia ndo tulisikia milio ya risasi. Sasa kila mtu alikuwa confused, hakuna mwenye alikuwa najua what is happening. So watu wakaanza kukimbia kujificha, sisi sisi tukiwa kwa duka tulifunga mlango. Na nakumbuka kuna mama mmoja alikuwa mja mzito alikuwa amelala kwa flo juu alikuwa na mtoto mdogo around 3 uh, years es niki estimate my my colleague alifungua mlango na akavuta huyo mama mpaka ndani ya duka na kila mtu akalala chini, juu duka yetu iko tu karibu na na iko just next to Westgate the sasa the supermarket. So tulikuwa tunasikia gunshots uh, na watu ni kama wana wanapigana, alafu all of a sudden it was uh, silent. No one knew what was happening but I was communicating with someone who was who was outside the the mall. Alafu, wakati ulipowasiliana na huyo mtu wa nje, huyo mtu alikuwa hapo hapo ndani ya eneo la Westgate au alikuwa nje kabisa? mwenye nilikuwa nikizungumza naye alikuwa ndani ya ndani ya supermarket. So nilikuwa tu na nilikuwa namuuliza ni nini inaendelea Akanitumia message akaniambia, ni watu wamekuja kuiba, lakini tutaongea baadaye. So eh, sikuwa shua, pia yeye ni kama hakuwa shua ni nini ilikuwa inaendelea. So nika, nakumbuka niki pigia babangu na nikamweleza kumekuwa na attack kwa mall, but tumejifungia kwa duka na watu wengine kuna tu, watu wengine wameingia kwa duka hapo tu kuendelea. Gunshots zilikuwa hazikuwa hata zinamaliza one minute, kama haujasikia gunshots zilikuwa mingi kabisa. Watu walikuwa wanakimbia wana wengine wanakanyagana huko nje, waliopata nafasi ya kutoroka walitoroka na kuingia kwa maduka sasa ndio wakajificha. Ulikaa dukani ukijificha kwa muda gani? Tulikaa kwa duka for kitu seven hours. Na mliweza kutoka vipi? At around 5 pm polisi mm, walikuwa wanazunguka wakijaribu kuokoa watu wenye walikuwa ndani ya maduka. Sasa sisi tulipokuwa ndani ya duka tulikuwa tumezima stima Manaake aungejua ni nani anakuja kukuokoa na ni nani anakuja kuwamaliza. Sasa kuna polisi wa kwanza aliyepita, na aangetuona, alipopita akapita aka na akaenda, akaenda zake yeye, alikuwa si savie yake. Sasa ndio kukaja polisi mwingine wa pili akapita bado. Sasa ndio tulikaa tukaona, ai hapana, watu wengine juu, wa fuloza juu wameokolewa, sisi bado tuko chini, hakuna mtu anajua tuko ndani. So, ndio tukaongea na, na wenzetu wenye tulikuwa tumejifungia kwa duka tukasema, kesi polisi mwingine mwenye uniform akipita, tunaweza inua mikono juu angalau watuone Tuli, tuli kwa hivyo tulingoja kwa muda wa kama dakika kumi hivi, polisi mwingine akapita. Alipopita tuliweza kuinua mikono na akatuona akaita mwenzake na wakatuambia tufungue mlango, walituambia tunyemelee tutoke pole polepole, tukipanda stairs na tusipige makelele yoyote. Hivyo ndo tulifanya wenye tulikuwa kwa duka huko ndani factory 55. Tulitoka tukapanda kwa stairs huko juu mpaka mpaka floor ya juu huko nje ndo tulipata ambulances zilikuwa zimengoja watu, manake kulikuwa na watu wenye walikuwa tense, walikuwa traumatized hawakuweza kuongea, hawawezi kutembea, hawawezi kupumua. Saa tuliingia tuli, tuli kwa ambulance personali, nilipelekwa mpaka hospitali gurunana hospital. Hapo ndo nilidunga sindano nikaweza kupumua, maanake pia gasa ilikuwa imejaa kwa mall, au huko unaweza hata kuona vizuri ni Stella Ndengo wa Factory 55 duka la nguo lililopo katika Westgate Mall akizungumza na Sauti Amerika kutoka Nairobi.