Maafisa wa usalama nchini Kenya wanasema bado wanashikilia watu wanane kwa kuhusika na shambulizi la mauaji katika maduka ya kifahari ya mjini Nairobi. Waziri wa mambo ya ndani Joseph Ole Lenku aliwaambia waandishi wa habari hivi leo kwamba maafisa wa usalama wamewachilia washukiwa wengine watatu. Mapema wiki hii, maafisa walisema washukiwa watano wanamgambo waliuawa wakati polisi na wanajeshi walipokuwa wanafanya operesheni kurejesha udhibiti katika jengo la Westgate Mall. Idadi rasmi ya vifo katika janga hilo imefikia sabini na mbili. Lenk wanasema hakuna miili mingine iliyopatikana kutoka eneo hilo. Maafisa wa Afrika Kusini wanasema wanafuatilia uwezekano wa uhusiano wa kundi la wanamgambo la Somalia la Al Shabab huko nchini Afrika Kusini, ambapo wachambuzi wanahofia nchi huenda ilikuwa ni eneo la uchangishaji fedha na uandikishaji kwa makundi yenye msimamo mkali. Haya yamejitokeza baada ya shambulizi la wiki iliyopita katika maduka ya kifahari ya Westgate Mall jijini Nairobi. Maafisa wa Afrika Kusini hawajatoa maelezo ya kina, lakini baadhi ya wa wachambuzi wanaonyesha picha kuwa Afrika Kusini inaweza kuwa sehemu ya hifadhi kwa makundi ya kigaidi katika bara la Afrika. Makundi mawili ya kutetea haki za binadamu yametoa wito kwa serikali ya Sudan kuzuia ghasia dhidi ya, ya waandamanaji katika miji yote kwenye taifa hilo. Mashirika ya Amnesty International na African Center for Peace Studies yameelezea wasiwasi kwa waandamanaji wa Sudan ambao walipigwa risasi au kukamatwa na maafisa wa usalama baada ya maandamano Jumanne na Jumatano. Makundi hayo yanasema yamethibitisha kuwa takriban waandamanaji hamsini waliuawa baada ya kupigwa risasi kifuani au kichwani. Yamesema bado yanapokea taarifa za ufyatuaji risasi na matumizi ya nguvu kupitia kiasi. Hata hivyo, serikali ya Sudani inasema watu ishirini na tisa wamekufa tangu ghasia zilipozuka Jumatatu. Wataalamu wa kimataifa wataanza uchunguzi wa silaha za kemikali nchini Siria Jumanne chini ya mpango unaotarajiwa kuidhinishwa na, na kundi la dunia linalofuatilia silaha za kemikali. Jumuiya ya kuzuia silaha za kemikali itapiga kura Ijumaa jioni juu ya rasimu ya azimio ambalo linataka ukaguzi ufanyike ndani ya siku thelathini katika maeneo yote ya silaha za kemikali yaliyotangazwa na serikali ya Siria. Rasimu hiyo inaitaka Siria kutoa fursa kwa wakaguzi wa OPCW kuingia katika maeneo mengine yaliyoelezwa kuwa yalihusika katika programu ya silaha za kemikali nchini Siria. Kama ikiidhinishwa, madai hayo yatakuwa sehemu ya rasimu ya azimio la baraza la usalama la Umoja wa Mataifa ambalo linamtaka rasmi Rais Bashar al Assad kuachilia silaha zake za kemikali ifikapo katikati ya mwaka elfu mbili kumi na nne. Baraza la Seneti linatarajiwa kupiga kura leo Ijumaa juu ya hatua inayolenga kuzuia kufunga shughuli za serikali baada ya siku kadhaa za mvutano wa mpango wa sheria ya huduma ya afya wa rais Barack Obama, ambapo wabunge wa Republican wana nia ya kukataa. Kama seneti itapitisha mpango huo kuzuia kufungwa serikali leo Ijumaa, sheria hiyo itapelekwa tena katika baraza la wawakilishi ambako lazima ipitishwe katika muda wa siku chache zijazo ili kuepuka kufungwa shughuli za serikali. Mrepublican mwenye cheo cha juu katika baraza la wawakilishi John Boehner amesema haionekani kuwa baraza la wawakilishi lenye Warepublican wengi watapitisha sheria hiyo ya muda ya matumizi ya serikali baada ya Jumanne. Kama hakuna makubaliano yatakayofikiwa hadi Oktoba kumi na saba, Marekani inaweza kushindwa kulipa madeni yake kwa mara ya kwanza. Maafisa kaskazini magharibi mwa Pakistan wanasema bomu limelipuka kwenye basi lililokuwa limebeba wafanyakazi wa serikali na kuua watu kumi na saba na kujeruhi wengine arobaini na mbili. Maafisa wa usalama wanasema mlipuko huo ulitokea Ijumaa katika mji wa Peshawar ulio mkubwa katika jimbo la Kaiba Paktunkwa. Hakuna madai yoyote ya aliyehusika na mlipuko huo, lakini wanamgambo wanaopambana na serikali katika eneo hilo mara nyingi wanalenga wanajeshi, maafisa na viongozi wa serikali. Basi hilo lilikuwa limebeba wafanyakazi wa serikali kuwarejesha nyumbani baada ya kazi katika mji wa Chasada. Guine inapiga kura Jumamosi katika uchaguzi wa bunge baada ya kucheleweshwa kwa miaka miwili na maandamano yaliyokuwa na mauaji raia. Wagine watachagua wawakilishi wa viti mia moja kumi na nne huku hali ya kutoaminiana ikiongezeka katika chama tawala na upinzani na wasiwasi wa ukosefu wa uthabiti. Kura zilizomchagua rais Alpha Conde mwaka elfu mbili na kumi zilichochea mivutano ya kikabila na kupeleka ya siku tatu za ghasia.