Hapana shaka msikilizaji kwamba kitambulisho hicho ni ishara kwamba umewadia ule wakati ambapo sisi hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hupekuapekua upekua na kukuletea baadhi ya habari zisizo za kawaida ambazo zimegonga vichwa vya habari katika sehemu tofauti tofauti ulimwenguni kote. Ni wakati wa viji mambo. Jina langu BMJ Muridhi. na tunafungua makala yetu hii leo kwa habari kutoka huko nchini Kenya mjini Nairobi. Uuzaji wa mipira ya kufanya mapenzi maarufu kama kondom umeenea sio tu kwa maduka, bali pia mitaani. Gazeti la The Standard linalochapishwa huko mjini Nairobi limeripoti wiki hii kwamba sasa wachuuzi wanatembea barabara za mji huo usiku, wakiwauliza wateja kama wangetaka kujikinga. Ajabu zaidi msikilizaji, ni kwamba wengi wa wachuuzi hao ni wanawake. Kwa mfano mwanamke mmoja ambaye anajulikana kwa jina la Mama Flavor eti kwa sababu ya aina ya kondomu anazouza, ana umaarufu mkubwa kwenye barabara za jiji la Nairobi, hasa ile barabara ya Kenyatta Avenue iliyo katikati ya jiji hilo la Nairobi. Akihojiwa na wanahabari, mwanamke huyo ambaye ni bintie mwanasiasa mmoja maarufu nchini humo alisema kwamba wateja wake wameongezeka mno na kwamba biashara ya kuuza mipira hiyo ya kujikinga imenoga mno. Mwanamke huyo ni mmoja tu wa wanaoonekana usiku akiwa amebeba mikoba mizito ikiwa imejaa mipira hiyo ya kondom. Baadhi ya vitovu vya biashara hiyo ni barabara ya Koinange Street iliyo katikati ya jiji la Nairobi na ambayo ina sifa kubwa ya ukahaba. Ni makala Vijimambo. Msikilizaji, duniani humo tunamoishi, mna wizi wa aina tofauti tofauti ambao hulenga watu na bidhaa au mali tofauti tofauti, lakini wizi ambao umeripotiwa wiki hii huko Afrika Kusini, hata sisi hapa kwenye meza ya viji mambo umetushangaza. Vyombo vya habari huko Johannesburg, Afrika Kusini, vimeripoti wiki hii kwamba wizi wa nywele umeongezeka mno nchini humo. Maajabu msikilizaji, Amini usiamini, visa vya watu kuvamiwa na wezi ambao nia ya yao ni kuiba nywele vimekuwa vikiendelea kwa muda sasa. Bwana mmoja akijulikana kama Jack Maseko ni mmoja wa wale waliovamiwa na wezi wiki hii na kupoteza nywele zake zote. Shirika la habari la SABC limesema kwamba Maseko alikatwa nywele zake zote katika eneo moja huko Johannesburg baada ya kushindwa nguvu na wanaume watatu. Maseko ambaye ni mzaliwa wa Zimbabwe na ambaye alikuwa amekuza nywele zake maarufu kama rasta kwa muda wa zaidi ya miaka mitatu kadhalika alipoteza simu yake ya rununu kwenye kisa hicho. Yamkini biashara ya ya nywele za binadamu imevuma mno huko Afrika Kusini, kwani wanawake wengi hupenda nywele halisi za binadamu badala ya zile za kutengenezwa wanapokwenda kwenye maduka ya urembo. Na kwa hayo msikilizaji, kuhusu uwezi wa ibao bidhaa zisizo za kawaida, naona saa yangu pale ukutani inaniambia ning'atuke kutoka hapa kwenye studio. Basi usikose kujiunga nasi wiki kesho, tutakapokuletea mengi zaidi kutoka meza ya viji mambo. Kama kawaida, makala haya hutayarishwa na kuletwa kwako, nami BMJ Murithi nikiwa hapa jijini Atlanta, kwa niaba ya sauti ya Amerika, na kabla sijampisha mwenzangu kwenye studio zetu kubwa pale Washington DC kama ilivyo desturi yangu, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba akili ni nywele, kila mtu ana zake. Kisa na maana, dunia imejaa viji mambo.