Kufungwa kwa sehemu ya shughuli za serikali kumefikia siku ya tatu bila kuwepo na ufafanuzi wa mzozo uliopo katika bunge. Viongozi wa bunge wa Marekani walikutana faragha kwa karibu saa nzima jana jioni na rais Barack Obama bila kupata mafanikio ya mzozo wa bajeti iliyopelekea kufungwa kwa shughuli za serikali. Spika wa Bunge John Bwena amesema Rais Obama alimwambia kuwa hawezi kufanya mashauriano kuhusu mpango wa kufungua serikali. Mrepublican Bwena amesema alimwambia rais anataka majadiliano aliyoyaita usawa wa Bwana Obama kutia sahihi kuhusu programu ya afya ya gharama nafuu. Warepublican wanataka kuzuia fedha za serikali ili kuchelewesha au kutogharamia programu hiyo ya huduma za afya ndege ndogo imeanguka katika mji wa Lagos nchini Nigeria na kuwa takriban watu wanane. Idara ya dharura nchini humo imesema ndege hiyo ilikuwa na tatizo katika injini muda mfupi kabla ya kuruka leo na kuanguka karibu na kituo cha kujaza mafuta kwenye uwanja wa ndege wa ndani mjini Lagos. Kulikuwa na takriban watu ishirini ndani ya ndege iliyokuwa inaelekea katika mji wa Akure. Maafisa wanasema kuna watu walionusurika, ingawa kuna mtu mmoja alikimbizwa hospitali. Ajali mmoja ya mo, ajali moja ndege mwaka jana mjini Lagos ilirejesha wasiwasi kuhusu usalama wa anga katika nchi hiyo. Katika ajali hiyo watu wote 153 walikufa, mwezi Juni, wakati ndege ya shirika la Dana ilipoanguka katika eneo jirani, kilomita 9 kutoka uwanja wa ndege. Marekani imeiwekea vikwazo Rwanda kutokana na tuhuma za kulisaidia kundi linalotumia watoto kama wanajeshi. Waziri mdogo wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani, Linda Thomas Greenfield, alitangaza vikwazo hivyo leo katika kipindi cha nje ya mtandao na waandishi wa habari wa Afrika. Thomas Greenfield alitoa maelezo machache, lakini alisema vikwazo vinahusiana na kundi la waasi huko mashariki mwa Kongo ambapo Rwanda inashutumiwa kulisaidia Amesema anahusiana na, na kundi la M23 na Marekani itaendelea kufanya majadiliano na serikali ya Rwanda kuhusu swala hilo. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Na huko Tanzania, Tume ya Mabadiliko ya Katiba imetoa ufafanuzi kuhusu kauli mbalimbali zilizotolewa na baadhi ya wa wanasiasa kuwa imekuwa ikiingilia uhuru wa wananchi wa kutoa maoni kuhusu katiba mpya katika mikutano ya mabaraza ya katiba ya wilaya iliyomalizika hivi karibuni. Akizungumza jijini Dar es Salaam leo Alhamisi, mwenyekiti wa tume hiyo jaji Joseph Warioba amesema siku zote tume yake imekuwa ikitekeleza majukumu yake kwa kuzingatia sheria na kuwataka wanasiasa hao kujadili rasimu iliyotolewa badala ya tume au wajumbe wake. Jaji Warioba pia alikumbusha kuwa tume yake inafanya kazi katika mazingira magumu kutokana na kauli za wanasiasa mbalimbali, lakini akasema imetiwa moyo na kauli wanazopata kutoka kwa wananchi wa kawaida. Idara ya ulinzi wa pwani Italia inasema takriban watu tisini na mbili wamekufa baada ya boti iliyobeba wahamiaji kuwaka moto na kuzama karibu na kisiwa cha Lampedusa. Leo idara hiyo imesema takriban watu mia moja hamsini wameokolewa na zoezi la kuwatafuta abiria wengine ambao hawajulikani walipo bado linaendelea maafisa wanasema karibu watu mia tano walikuwemo katika boti hiyo. Wengi wao wanaaminiwa kuwa wahamiaji kutoka Eritrea au Somalia. Lampedusa, kisiwa kilicho karibu na bara la Afrika kuliko Itali bara, mara nyingi ni kituo cha boti nyingi zinazoasiri zikiwa zimejaza wafanyakazi wahamiaji wanaotaka kuingia Jumuiya ya Ulaya. Shirika la kuhudumia wakimbizi la Umoja wa Mataifa limesema boti hiyo ilitokea Libya. Wabunge wa Malaysia wamepitisha mabadiliko ya sheria ya usalama yenye utata ambayo itaruhusu maafisa wa usalama kuwaweka jela watu bila kuwashitaki kwa miaka kadhaa. Chini ya mabadiliko hayo yaliyopitishwa hivi leo na bunge la wawakilishi, watuhumiwa wanaweza kushikiliwa na vyombo vya usalama bila ya kushitakiwa kwa miaka miwili kama wanaonekana kuwa tishio la usalama kwa umma. Watuhumiwa wanaweza kushikiliwa kwa muda usiojulikana kama baraza litagundua kuwa wamefanya makosa makubwa. Waziri Mkuu Najib Razak na umoja wake wa utawala wa muda mrefu wamehapa kutotumia vibaya madaraka mapya yaliyotokana na mabadiliko hayo kwa kuzuia vitendo vya uhalifu. Wamesema mabadiliko hayo ni muhimu ili kuweza kushughulika na wimbi kubwa la uhalifu na maafisa wa Pakistani wamesema mjiti wa mwanga amevamia eneo la kundi la wanamgambo wa pinzani na kuua watu kumi na tatu. Afisa mwandamizi wa serikali amesema mshambuliaji huyo alegesha gari lake lililojaa milipuko hadi makao makuu ya kamanda anayepinga Taliban Nabi Hanfi katika eneo la kikabila la Ozake hivi leo. Takriban watu sita walijeruhiwa katika shambulizi. Msemaji wa Taliban Shahidullah Shahid amedai kuhusika na shambulizi hilo, amesema Hanfi aliyenusurika katika shambulizi hilo bado atabaki katika orodha ya Taliban.